ข่าวกิจกรรมของ ศสส.
การประชุมคณะกรรมการพัฒนาและบริหารจัดการผลไม้ ครั้งที่ 1/2566
วันพุธที่ 25 มกราคม 2566 เวลา 09.30 น.
นายวินิต อธิสุข รองเลขาธิการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตร ในฐานะประธานคณะทำงานพัฒนาระบบข้อมูลและโลจิสติกส์ พร้อมด้วย นางพัชรารัตน์ ลิ้มศิริกุล ผู้อำนวยการศูนย์สารสนเทศการเกษตร และคณะ ร่วมประชุมคณะกรรมการพัฒนาและบริหารจัดการผลไม้ ครั้งที่ 1/2566 ผ่าน Application Zoom
ได้นำเสนอผลการจัดทำข้อมูลของคณะทำงานย่อยเพื่อพัฒนาระบบข้อมูลและโลจิสติกส์ภาคเหนือและภาคตะวันออก ให้ที่ประชุมคณะกรรมการพัฒนาและบริหารจัดการผลไม้ ได้รับทราบข้อมูลลำไย ลิ้นจี่ ทุเรียน เงาะ มังคุด ลองกอง ปี 2566 เพื่อใช้ในการบริหารจัดการ ต่อไป
นายวินิต อธิสุข รองเลขาธิการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตร ในฐานะประธานคณะทำงานพัฒนาระบบข้อมูลและโลจิสติกส์ พร้อมด้วย นางพัชรารัตน์ ลิ้มศิริกุล ผู้อำนวยการศูนย์สารสนเทศการเกษตร และคณะ ร่วมประชุมคณะกรรมการพัฒนาและบริหารจัดการผลไม้ ครั้งที่ 1/2566 ผ่าน Application Zoom
ได้นำเสนอผลการจัดทำข้อมูลของคณะทำงานย่อยเพื่อพัฒนาระบบข้อมูลและโลจิสติกส์ภาคเหนือและภาคตะวันออก ให้ที่ประชุมคณะกรรมการพัฒนาและบริหารจัดการผลไม้ ได้รับทราบข้อมูลลำไย ลิ้นจี่ ทุเรียน เงาะ มังคุด ลองกอง ปี 2566 เพื่อใช้ในการบริหารจัดการ ต่อไป