- หน้าแรก
- Key Message/Infographic
![](/assets/portals/5/fileups/zone2/images/big_banner/yellow-light-bulb-paper-cutout-brain-outline-face-made-with-chalk-blackboard-1140-200.jpg)
ข่าวประชาสัมพันธ์
Key Message/Infographic
สศท.2 ร่วมประชุมการขับเคลื่อนโครงการรวมพลังชาว โคก หนอง นา สืบสานศาสตร์พระราชา
สศท.2 ร่วมประชุมการขับเคลื่อนโครงการรวมพลังชาว โคก หนอง นา สืบสานศาสตร์พระราชา สร้างเครือข่ายกลุ่มเกษตรทฤษฎีใหม่ ปลูกกล้วยน้ำว้ามะลิอ่อง
วันที่ 14 พฤศจิกายน 2566 นางธัญญ์พิชชา เถระรัชชานนท์ รักษาราชการแทนผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 (รกท.ผอ.สศท.2) มอบหมายให้ นางสุธาทิพย์ ศรีสรรพกิจ นักวิเคราะห์นโยบายและแผนชำนาญการพิเศษ ร่วมประชุมการขับเคลื่อนโครงการรวมพลังชาว โคก หนอง นา สืบสานศาสตร์พระราชา สร้างเครือข่ายกลุ่มเกษตรทฤษฎีใหม่ ปลูกกล้วยน้ำว้ามะลิอ่อง ณ ห้องประชุมสภาเกษตรกรจังหวัดพิษณุโลก ชั้น 7 ศาลากลางจังหวัดพิษณุโลก โดยมี นายภูสิต สมจิตต์ ผู้ว่าราชการจังหวัดพิษณุโลก เป็นประธานการประชุมดังกล่าว
ภาพ/ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 (พิษณุโลก)
วันที่ 14 พฤศจิกายน 2566 นางธัญญ์พิชชา เถระรัชชานนท์ รักษาราชการแทนผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 (รกท.ผอ.สศท.2) มอบหมายให้ นางสุธาทิพย์ ศรีสรรพกิจ นักวิเคราะห์นโยบายและแผนชำนาญการพิเศษ ร่วมประชุมการขับเคลื่อนโครงการรวมพลังชาว โคก หนอง นา สืบสานศาสตร์พระราชา สร้างเครือข่ายกลุ่มเกษตรทฤษฎีใหม่ ปลูกกล้วยน้ำว้ามะลิอ่อง ณ ห้องประชุมสภาเกษตรกรจังหวัดพิษณุโลก ชั้น 7 ศาลากลางจังหวัดพิษณุโลก โดยมี นายภูสิต สมจิตต์ ผู้ว่าราชการจังหวัดพิษณุโลก เป็นประธานการประชุมดังกล่าว
ภาพ/ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 (พิษณุโลก)