- หน้าแรก
- Key Message/Infographic
![](/assets/portals/5/fileups/zone2/images/big_banner/yellow-light-bulb-paper-cutout-brain-outline-face-made-with-chalk-blackboard-1140-200.jpg)
ข่าวประชาสัมพันธ์
Key Message/Infographic
รกท.ผอ.สศท.2 ร่วมงานสัมมนาภาวะเศรษฐกิจการเกษตรปี 2566 และแนวโน้มปี 2567
รกท.ผอ.สศท.2 ร่วมงานสัมมนาภาวะเศรษฐกิจการเกษตรปี 2566 และแนวโน้มปี 2567 “Grow Strong Beyond the Future : เสริมแกร่งเกษตรไทย สู่ก้าวใหม่ที่มั่นคง”
วันที่ 20 ธันวาคม 2566 นางธัญญ์พิชชา เถระรัชชานนท์ รักษาราชการแทนผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 (รกท.ผอ.สศท.2) พร้อมด้วย นางสุธาทิพย์ ศรีสรรพกิจ นักวิเคราะห์นโยบายและแผนชำนาญการพิเศษ และเศรษฐกิจการเกษตรอาสา (ศกอ.) จังหวัดสุโขทัยและอุตรดิตถ์ เข้าร่วมงานสัมมนาภาวะเศรษฐกิจการเกษตรปี 2566 และแนวโน้มปี 2567 “Grow Strong Beyond the Future : เสริมแกร่งเกษตรไทย สู่ก้าวใหม่ที่มั่นคง” และปาฐกถาเรื่องความสำคัญของภาคเกษตรไทย ณ ห้องมัฆวานรังสรรค์ ชั้น 3 สโมสรทหารบก ถนนวิภาวดีรังสิต กรุงเทพมหานคร โดยมี ร้อยเอกธรรมนัส พรหมเผ่า รัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานกล่าวเปิดงานสัมมนา และเลขาธิการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตร (นายฉันทานนท์ วรรณเขจร) เป็นผู้กล่าวรายงานดังกล่าว
ภาพ/ข่าว: คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2
วันที่ 20 ธันวาคม 2566 นางธัญญ์พิชชา เถระรัชชานนท์ รักษาราชการแทนผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 (รกท.ผอ.สศท.2) พร้อมด้วย นางสุธาทิพย์ ศรีสรรพกิจ นักวิเคราะห์นโยบายและแผนชำนาญการพิเศษ และเศรษฐกิจการเกษตรอาสา (ศกอ.) จังหวัดสุโขทัยและอุตรดิตถ์ เข้าร่วมงานสัมมนาภาวะเศรษฐกิจการเกษตรปี 2566 และแนวโน้มปี 2567 “Grow Strong Beyond the Future : เสริมแกร่งเกษตรไทย สู่ก้าวใหม่ที่มั่นคง” และปาฐกถาเรื่องความสำคัญของภาคเกษตรไทย ณ ห้องมัฆวานรังสรรค์ ชั้น 3 สโมสรทหารบก ถนนวิภาวดีรังสิต กรุงเทพมหานคร โดยมี ร้อยเอกธรรมนัส พรหมเผ่า รัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานกล่าวเปิดงานสัมมนา และเลขาธิการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตร (นายฉันทานนท์ วรรณเขจร) เป็นผู้กล่าวรายงานดังกล่าว
ภาพ/ข่าว: คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2