- หน้าแรก
- Key Message/Infographic
![](/assets/portals/5/fileups/zone2/images/big_banner/yellow-light-bulb-paper-cutout-brain-outline-face-made-with-chalk-blackboard-1140-200.jpg)
ข่าวประชาสัมพันธ์
Key Message/Infographic
สศท.2 ร่วมงานวันข้าราชการพลเรือน ประจำปี 2567
วันที่ 31 มีนาคม 2567 เวลา 8.00 น. ณ ศาลาประชาคม ศาลากลางจังหวัดพิษณุโลก นางธัญญ์พิชชา เถระรัชชานนท์ ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 พร้อมด้วย เจ้าหน้าที่ส่วนแผนพัฒนาเขตเศรษฐกิจการเกษตร ร่วมงานวันข้าราชการพลเรือน ประจำปี 2567 จังหวัดพิษณุโลก โดยมีนายพชรเสฏฐ์ บุญศิริสาริศา รองผู้ว่าราชการจังหวัดพิษณุโลก เป็นประธานในพิธี
ในพิธี จังหวัดพิษณุโลกได้นำเทปบันทึกภาพเสียง นายเศรษฐา ทวีสิน นายกรัฐมนตรี กล่าวให้โอวาทเนืื่องในวันข้าราชการพลเรือน ชื่นชมและเป็นกำลังใจให้ข้าราชการพลเรือนที่เสียสละปฏิบัติหน้าที่เพื่อบำบัดทุกข์บำรุงสุขกับประชาชน หลังจากนั้นประธานมอบเกียรติบัตร และเข็มเชิดชูเกียรติ (ครุฑทองคำ) แก่ข้าราชการพลเรือนดีเด่น ประจำปี 2566 จำนวน 4 ราย และข้าราชการพลเรือนดีเด่นจังหวัดพิษณุโลก ประจำปี พ.ศ.2566 จำนวน 7 ราย เพื่อยกย่องเชิดชูเกียรติแก่ข้าราชการพลเรือนดีเด่นต่อไป
ภาพ/ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 (พิษณุโลก)
ในพิธี จังหวัดพิษณุโลกได้นำเทปบันทึกภาพเสียง นายเศรษฐา ทวีสิน นายกรัฐมนตรี กล่าวให้โอวาทเนืื่องในวันข้าราชการพลเรือน ชื่นชมและเป็นกำลังใจให้ข้าราชการพลเรือนที่เสียสละปฏิบัติหน้าที่เพื่อบำบัดทุกข์บำรุงสุขกับประชาชน หลังจากนั้นประธานมอบเกียรติบัตร และเข็มเชิดชูเกียรติ (ครุฑทองคำ) แก่ข้าราชการพลเรือนดีเด่น ประจำปี 2566 จำนวน 4 ราย และข้าราชการพลเรือนดีเด่นจังหวัดพิษณุโลก ประจำปี พ.ศ.2566 จำนวน 7 ราย เพื่อยกย่องเชิดชูเกียรติแก่ข้าราชการพลเรือนดีเด่นต่อไป
ภาพ/ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 (พิษณุโลก)