- หน้าแรก
- Key Message/Infographic
![](/assets/portals/5/fileups/zone2/images/big_banner/yellow-light-bulb-paper-cutout-brain-outline-face-made-with-chalk-blackboard-1140-200.jpg)
ข่าวประชาสัมพันธ์
Key Message/Infographic
ผอ.สศท.2 รายงานตัวในนามหัวหน้าส่วนราชการจังหวัดแพร่ พร้อมทั้งเข้าร่วมพิธีรดน้ำดำหัว ผวจ.แพร่ เนื่องในป๋าเวณีปี๋ใหม่เมือง 67
วันที่ 17 เมษายน 2567 นางธัญญ์พิชชา เถระรัชชานนท์ ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 (ผอ.สศท.2 พิษณุโลก) รายงานตัวในนามหัวหน้าส่วนราชการที่มีพื้นที่ดูแลรับผิดชอบจังหวัดแพร่ต่อ นายชุติเดช มีจันทร์ ผู้ว่าราชการจังหวัดแพร่ พร้อมทั้งร่วมพิธีถวายน้ำอบ น้ำหอม รับพรจากพระมหาเถระ ณ วัดพระบาทมิ่งเมืองวรวิหาร ตลอดจนร่วมพิธีขอขมาเจ้าหลวงพิริยเทพวงศ์ เจ้าผู้ครองนครเวียงโกศัย(แพร่) องค์สุดท้าย และรดน้ำดำหัวผู้ว่าราชการจังหวัดแพร่ เนื่องในป๋าเวณีปี๋ใหม่เมือง พ.ศ. 2567 และจวนผู้ว่าราชการจังหวัดแพร่ ร่วมกับหัวหน้าส่วนราชการในสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ จังหวัดแพร่
(ภาพ/ข่าว : คณะทำงานงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก)
(ภาพ/ข่าว : คณะทำงานงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก)