- หน้าแรก
- Key Message/Infographic
![](/assets/portals/5/fileups/zone2/images/big_banner/yellow-light-bulb-paper-cutout-brain-outline-face-made-with-chalk-blackboard-1140-200.jpg)
ข่าวประชาสัมพันธ์
Key Message/Infographic
สศท.2 ร่วมการนิเทศงานภาวะเศรษฐกิจการเกษตรในเขตพื้นที่ภาคเหนือ
วันที่ 7-9 พฤษภาคม 2567 นางธัญญ์พิชชา เถระรัชชานนท์ ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 (ผอ.สศท.2 พิษณุโลก) กล่าวต้อนรับ ทีมนิเทศงานภาวะเศรษฐกิจการเกษตรจาก กนผ. สศก. ซึ่งนำโดย นางสาวพนิดา ไพบูลย์จิตอารีย์ ผอ.ส่วนวิเคราะห์และประมาณการภาวะเศรษฐกิจการเกษตร โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อติดตามการดำเนินงาน และให้คำปรึกษาแนะนำการประมาณการภาวะเศรษฐกิจการเกษตรระดับจังหวัด รวมทั้งการแลกเปลี่ยนข้อคิดเห็น เพื่อนำไปปรับปรุงพัฒนาการจัดทำภาวะฯ ให้มีประสิทธิภาพมากยิ่งขึ้น ในการนี้ มีเจ้าหน้าที่ส่วนแผนฯ จากสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 1 , 2 และ 12 เข้าร่วมโดยพร้อมเพรียงกัน
ภาพ/ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก
ภาพ/ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก