- หน้าแรก
- Key Message/Infographic
![](/assets/portals/5/fileups/zone2/images/big_banner/yellow-light-bulb-paper-cutout-brain-outline-face-made-with-chalk-blackboard-1140-200.jpg)
ข่าวประชาสัมพันธ์
Key Message/Infographic
สศท.2 ร่วมรับฟังสัมมนา รับมือโลกเดือด เรียนรู้โลกดิจิทัล พัฒนาเกษตรไทยสู่ความยั่งยืน
วันที่ 29 พฤษภาคม 2567 นางธัญญ์พิชชา เถระรัชชานนท์ ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 (ผอ.สศท.2 พิษณุโลก) มอบหมายให้ นางสุธาทิพย์ ศรีสรรพกิจ นักวิเคราะห์นโยบายและแผนชำนาญการพิเศษ และเจ้าหน้าที่ส่วนแผนพัฒนาเขตเศรษฐกิจการเกษตร ร่วมรับฟังสัมมนา ภาวะเศรษฐกิจการเกษตรระดับภูมิภาค "รับมือโลกเดือด เรียนรู้โลกดิจิทัล พัฒนาเกษตรไทยสู่ความยั่งยืน" ผ่าน Facebook live เศรษฐกิจการเกษตรเพื่อประชาชน โดยมี นางสาวกัลยา สงรอด ผู้อำนวยการกองนโยบายและแผนพัฒนาการเกษตร เป็นประธานกล่าวเปิดการสัมมนาดังกล่าว และนางสาวตาปี วัชรางกูร ผู้เชี่ยวชาญด้านนโยบายระบบเศรษฐกิจการเกษตร เป็นผู้กล่าวรายงาน
ภาพ/ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 (พิษณุโลก)
ภาพ/ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 (พิษณุโลก)