- หน้าแรก
- Key Message/Infographic
![](/assets/portals/5/fileups/zone2/images/big_banner/yellow-light-bulb-paper-cutout-brain-outline-face-made-with-chalk-blackboard-1140-200.jpg)
ข่าวประชาสัมพันธ์
Key Message/Infographic
สศท.2 ร่วมเปิดงาน "เกษตรวิถีใหม่ ภายใต้ภูมิสังคมภูฟ้า" จังหวัดน่าน
วันอังคารที่ 2 มีนาคม 2564 นายประเสริฐศักดิ์ แสงสัทธา ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 (สศท.2) มอบหมายให้เจ้าหน้าที่ส่วนวิจัยและประเมินผล เข้าร่วมพิธีเปิดงาน “เกษตรวิถีใหม่ ภายใต้ภูมิสังคมภูฟ้า” โดยมี นายวีรชาติ เขื่อนรัตน์ ผู้ตรวจราชการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เขต 16 เป็นประธานในพิธีเปิด ซึ่งการจัดงานดังกล่าว เป็นความร่วมมือของหน่วยงานสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ โดยมีการจัดกิจกรรมฐานเรียนรู้ทางด้านการเกษตรวิถีใหม่ตามสังคมภูฟ้า จำนวน 6 ฐาน ณ ศูนย์สาธิตการสร้างตนเองตามพระราชดำริ ศูนย์ภูฟ้าพัฒนาอันเนื่องมาจากพระราชดำริ ฯ ตำบลภูฟ้า อำเภอบ่อเกลือ จังหวัดน่าน ทั้งนี้ มีเกษตรกรที่ให้ความสนใจและเข้าร่วมกิจกรรมดังกล่าว ประมาณ 160 ราย