- หน้าแรก
- Key Message/Infographic
![](/assets/portals/5/fileups/zone2/images/big_banner/yellow-light-bulb-paper-cutout-brain-outline-face-made-with-chalk-blackboard-1140-200.jpg)
ข่าวประชาสัมพันธ์
Key Message/Infographic
สศท.2 เข้าร่วมประชุม คกก.เกษตรแม่นยำฯ อ้อยโรงงาน จ.พิษณุโลก ครั้งที่ 2/2565
เกษตรพิษณุโลกประชุมคณะกรรมการการขับเคลื่อนโครงการพัฒนาเกษตรแม่นยำสู่ธุรกิจเกษตรอุตสาหกรรม 2 ล้านไร่ อ้อยโรงงาน จังหวัดพิษณุโลก ครั้งที่ 2/2565
วันที่ 8 กรกฎาคม 2565 นายประเสริฐศักดิ์ แสงสัทธา ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการที่ 2 พิษณุโลก มอบหมายให้นายธีรช้ย จันทรอินทร์ ผู้อำนวยการส่วนแผนพัฒนาเขตเศรษฐกิจการเกษตร เข้าร่วมประชุมคณะกรรมการการขับเคลื่อนโครงการพัฒนาเกษตรแม่นยำสู่ธุรกิจเกษตรอุตสาหกรรม 2 ล้านไร่ อ้อยโรงงาน จังหวัดพิษณุโลก ครั้งที่ 2/2565 ณ ห้องประชุมสองแคว สำนักงานเกษตรจังหวัดพิษณุโลก เพื่อรับทราบรายงานผลความก้าวหน้าในการทำงานขับเคลื่อนของหน่วยงานภาครัฐและโรงงานน้ำตาล ในการบริหารจัดการสินค้าอ้อยโรงงาน ในพื้นที่จังหวัดพิษณุโลก รวมทั้งร่วมจัดทำแผน Action plan การขับเคลื่อนงานบูรณาการในพื้นที่ โดยมี นายดำรงค์ชัย มีช้าง เป็นประธานดำเนินการประชุม
ภาพ/ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2
วันที่ 8 กรกฎาคม 2565 นายประเสริฐศักดิ์ แสงสัทธา ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการที่ 2 พิษณุโลก มอบหมายให้นายธีรช้ย จันทรอินทร์ ผู้อำนวยการส่วนแผนพัฒนาเขตเศรษฐกิจการเกษตร เข้าร่วมประชุมคณะกรรมการการขับเคลื่อนโครงการพัฒนาเกษตรแม่นยำสู่ธุรกิจเกษตรอุตสาหกรรม 2 ล้านไร่ อ้อยโรงงาน จังหวัดพิษณุโลก ครั้งที่ 2/2565 ณ ห้องประชุมสองแคว สำนักงานเกษตรจังหวัดพิษณุโลก เพื่อรับทราบรายงานผลความก้าวหน้าในการทำงานขับเคลื่อนของหน่วยงานภาครัฐและโรงงานน้ำตาล ในการบริหารจัดการสินค้าอ้อยโรงงาน ในพื้นที่จังหวัดพิษณุโลก รวมทั้งร่วมจัดทำแผน Action plan การขับเคลื่อนงานบูรณาการในพื้นที่ โดยมี นายดำรงค์ชัย มีช้าง เป็นประธานดำเนินการประชุม
ภาพ/ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2