- หน้าแรก
- Key Message/Infographic
![](/assets/portals/5/fileups/zone2/images/big_banner/yellow-light-bulb-paper-cutout-brain-outline-face-made-with-chalk-blackboard-1140-200.jpg)
ข่าวประชาสัมพันธ์
Key Message/Infographic
สศท.2 จัดกิจกรรมจิตอาสา ถวายเทียนพรรษา และทำความสะอาดสำนักสงฆ์
วันที่ 26 กรกฎาคม 2565 นายประเสริฐศักดิ์ แสงสัทธา ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 (สศท.2) มอบหมายให้ นายสมพงศ์ พฤกษ์สกุลวงศ์ ผู้อำนวยการส่วนวิจัยและประเมินผล พร้อมด้วยคณะเจ้าหน้าที่ทุกส่วน/ฝ่าย จัดกิจกรรมจิตอาสาพัฒนา เพื่อถวายเป็นพระราชกุศล เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษาพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว 28 กรกฎาคม 2565 ณ สำนักปฏิบัติธรรมสระสองพี่น้อง อำเภอวังทอง จังหวัดพิษณุโลก โดยร่วมกันถวายเทียนพรรษา ถวายปัจจัยทำบุญเนื่องในเทศกาลวันอาสาฬหบูชา และวันเข้าพรรษา ประจำปี 2565 และทำความสะอาดโดยรอบบริเวณสำนักสงฆ์ เพื่อถวายเป็นพุทธบูชาสืบทอดพระพุทธศาสนาให้ยั่งยืนถาวรตลอดไป และเพื่อเป็นสิริมงคลแก่ชีวิตของตนเองและครอบครัว
ภาพ/ข่าว: คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2
ภาพ/ข่าว: คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2