- หน้าแรก
- Key Message/Infographic
![](/assets/portals/5/fileups/zone2/images/big_banner/yellow-light-bulb-paper-cutout-brain-outline-face-made-with-chalk-blackboard-1140-200.jpg)
ข่าวประชาสัมพันธ์
Key Message/Infographic
สศท.2 ร่วมประชุมติดตามแผนการตรวจราชการฯ รอบที่ 2 ปี 2565 จ.ตาก
วันที่ 25 สิงหาคม 2565 นายประเสริฐศักดิ์ แสงสัทธา ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 (สศท.2) มอบหมายให้นางสุธาทิพย์ ศรีสรรพกิจ นักวิเคราะห์นโยบายและแผนชำนาญการพิเศษ ร่วมประชุมการตรวจติดตามผลการดำเนินงานตามแผนการตรวจราชการ และการขับเคลื่อนแบบบูรณาการในพื้นที่ รอบที่ 2 ปี 2565 ของจังหวัดตาก ณ ห้องประชุมสำนักงานเกษตรและสหกรณ์จังหวัดตาก และร่วมลงพื้นที่ศึกษาดูงานกลุ่มแปลงใหญ่โคเนื้อในเขตปฏิรูปที่ดินนาขุนไกร หมู่ที่ 10 ตำบลนาขุนไกร อำเภอศรีสำโรง จังหวัดสุโขทัย ซึ่งเข้าร่วมโครงการเมื่อปี 2559 และจดทะเบียนเป็นสหกรณ์เมื่อปี 2560
ภาพ/ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2
ภาพ/ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2