- หน้าแรก
- Key Message/Infographic
![](/assets/portals/5/fileups/zone2/images/big_banner/yellow-light-bulb-paper-cutout-brain-outline-face-made-with-chalk-blackboard-1140-200.jpg)
ข่าวประชาสัมพันธ์
Key Message/Infographic
สศท.2 พิษณุโลก ร่วมพิธีวางพานพุ่มดอกไม้ ถวายราชสักการะ เนื่องในวันจักรี
วันที่ 6 เมษายน 2564 นายประเสริฐศักดิ์ แสงสัทธา ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 (สศท.2 พิษณุโลก) มอบหมายให้ หัวหน้าฝ่ายบริหารทั่วไป นำคณะเจ้าหน้าที่ในสังกัด เข้าร่วมพิธีวางพานพุ่มดอกไม้ ถวายราชสักการะ เนื่องในวันพระบาทสมเด็จพระพุทธยอดฟ้าจุฬาโลกมหาราช และวันระลึกมหาจักรีบรมราชวงศ์ ประจำปี 2564 ณ พระบรมราชานุสาวรีย์พระบาทสมเด็จพระพุทธยอดฟ้าจุฬาโลกมหาราช อำเภอเมือง จังหวัดพิษณุโลก โดยมี นายรณชัย จิตรวิเศษ ผู้ว่าราชการจังหวัดพิษณุโลก เป็นประธานในพิธีถวายเครื่องราชสักการะ (พานดอกไม้) จุดธูปเทียน เครื่องทองน้อย และนำกล่าวคำถวายราชสดุดีเฉลิมพระเกียรติ เนื่องในวันจักรี เพื่อน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณ พระบาทสมเด็จพระพุทธยอดฟ้าจุฬาโลกมหาราช และมหาจักรีบรมราวงศ์ โดยมีหัวหน้าส่วนราชการในจังหวัดพิษณุโลก และประชาชนเข้าร่วมพิธีดังกล่าวโดยพร้อมเพรียงกัน