- หน้าแรก
- Key Message/Infographic
![](/assets/portals/5/fileups/zone2/images/big_banner/yellow-light-bulb-paper-cutout-brain-outline-face-made-with-chalk-blackboard-1140-200.jpg)
ข่าวประชาสัมพันธ์
Key Message/Infographic
สศท.2 ร่วมพิธีปล่อยพันธุ์สัตว์น้ำ เนื่องในวันประมงแห่งชาติ
เมื่อวันที่ 6 กันยายน 2565 นายประเสริฐศักดิ์ แสงสัทธา ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 (ผอ.สศท.2) มอบหมายให้ นางธัญญ์พิชชา เถระรัชชานนท์ ผู้อำนวยการส่วนสารสนเทศการเกษตร (สสส.) และเจ้าหน้าที่ในสังกัด สสส. ร่วมพิธีปล่อยพันธุ์สัตว์น้ำ เนื่องในวันประมงแห่งชาติ ประจำปี 2565 (วันที่ 21 กันยายน 2565) ณ บริเวณหน้าสวนเฉลิมพระเกียรติ 77 พรรษา (คลองซำรัง) หมู่ที่ 15 ตำบลชมพู อำเภอเนินมะปราง จังหวัดพิษณุโลก โดยมี นายรณชัย จิตรวิเศษ ผู้ว่าราชการจังหวัดพิษณุโลก เป็นประธานในพิธี ซึ่งในการจัดกิจกรรมปล่อยพันธุ์สัตว์น้ำในครั้งนี้ ได้ปล่อยพันธุ์ปลา จำนวน 300,096 ตัว พร้อมทั้งมอบใบประกาศนียบัตรให้แก่เกษตรกร และมีการจัดนิทรรศการเผยแพร่การเพาะอนุบาลลูกปลา โดยมีหัวหน้าส่วนราชการทั้งในและนอกสังกัด กษ. อปท. ประชาชน และนักเรียนในพื้นที่ ร่วมกิจกรรมดังกล่าว
ภาพ/ข่าว: คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2
ภาพ/ข่าว: คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2