- หน้าแรก
- Key Message/Infographic
![](/assets/portals/5/fileups/zone2/images/big_banner/yellow-light-bulb-paper-cutout-brain-outline-face-made-with-chalk-blackboard-1140-200.jpg)
ข่าวประชาสัมพันธ์
Key Message/Infographic
สศท.2 ร่วมประชุม คกก. SCP น่าน ครั้งที่ 10/2565
วันที่ 19 ธันวาคม 2565 นายประเสริฐศักดิ์ แสงสัทธา ผู้อำนวยการเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 (สศท.2 พิษณุโลก) มอบหมายให้นางสาวปานรดา ถาเรือน นักวิเคราะห์นโยบายและแผนชำนาญการ เข้าร่วมการประชุมคณะกรรมการขับเคลื่อนงานด้านการเกษตรจังหวัดน่าน (SCP) ครั้งที่ 10/2565 ผ่านระบบการประชุมทางไกล Application Zoom Meeting โดยมีนายมานพ ทาจาก เกษตรและสหกรณ์จังหวัดน่าน เป็นประธานการประชุม
ในการนี้ สศท.2 ได้สนับสนุนข้อมูลผลการศึกษาเกี่ยวกับไผ่ที่ได้ดำเนินการในพื้นที่ เพื่อให้จังหวัดนำไปใช้ประโยชน์ในการพัฒนาและส่งเสริมการผลิตในระดับพื้นที่ต่อไป
ภาพ/ข่าว: คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 (พิษณุโลก)
ในการนี้ สศท.2 ได้สนับสนุนข้อมูลผลการศึกษาเกี่ยวกับไผ่ที่ได้ดำเนินการในพื้นที่ เพื่อให้จังหวัดนำไปใช้ประโยชน์ในการพัฒนาและส่งเสริมการผลิตในระดับพื้นที่ต่อไป
ภาพ/ข่าว: คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 (พิษณุโลก)