- หน้าแรก
- Key Message/Infographic
![](/assets/portals/5/fileups/zone2/images/big_banner/yellow-light-bulb-paper-cutout-brain-outline-face-made-with-chalk-blackboard-1140-200.jpg)
ข่าวประชาสัมพันธ์
Key Message/Infographic
ผอ.สศท.2 ร่วมพิธีบวงสรวงสมเด็จพระนเรศวรมหาราช
วันศุกร์ที่ 6 มกราคม 2566 นายประเสริฐศักดิ์ แสงสัทธา ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 (สศท.2) พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ในส้งกัด ร่วมพิธีถวายเครื่องราชสักการะ และบวงสรวงดวงพระวิญญาณสมเด็จพระนเรศวรมหาราช ณ บริเวณศาลสมเด็จพระนเรศวรมหาราช พระราชวังจันทน์ อำเภอเมือง จังหวัดพิษณุโลก โดยมี นายภูสิต สมจิตต์ ผู้ว่าราชการจังหวัดพิษณุโลก เป็นประธานในพิธี มีหัวหน้าและผู้แทนส่วนราชการ รัฐวิสาหกิจ องค์การบริหารส่วนจังหวัด และภาคเอกชน ร่วมพิธีจำนวนมาก
ทั้งนี้ ได้มีการจัดงานแผ่นดินสมเด็จพระนเรศวรมหาราช ประจำปี 2566ในช่วงระหว่างวันที่ 6-20 มกราคม 2566 ณ บริเวณศาลากลางจังหวัดพิษณุโลก
ภาพ/ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 (พิษณุโลก)
ทั้งนี้ ได้มีการจัดงานแผ่นดินสมเด็จพระนเรศวรมหาราช ประจำปี 2566ในช่วงระหว่างวันที่ 6-20 มกราคม 2566 ณ บริเวณศาลากลางจังหวัดพิษณุโลก
ภาพ/ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 (พิษณุโลก)