- หน้าแรก
- Key Message/Infographic
![](/assets/portals/5/fileups/zone2/images/big_banner/yellow-light-bulb-paper-cutout-brain-outline-face-made-with-chalk-blackboard-1140-200.jpg)
ข่าวประชาสัมพันธ์
Key Message/Infographic
สศท.2 ร่วมประชุม คกก. SCP จ.อุตรดิตถ์ ครั้งที่ 1/2566
วันที่ 25 มกราคม 2566 นายประเสริฐศักดิ์ แสงสัทธา ผู้อำนวยการเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 (สศท.2 พิษณุโลก) มอบหมายให้ นางสุธาทิพย์ ศรีสรรพกิจ นักวิเคราะห์นโยบายและแผนชำนาญการพิเศษ เข้าร่วมประชุมคณะกรรมการขับเคลื่อนงานด้านการเกษตรจังหวัดอุตรดิตถ์ (SCP) ครั้งที่ 1/2566 ผ่านระบบออนไลน์ Zoom โดยมี นายกฤษณ อำพันธุ์ นักวิเคราะห์นโยบายและแผนชำนาญการพิเศษ รักษาราชการแทน เกษตรและสหกรณ์จังหวัดอุตรดิตถ์ เป็นประธานการประชุมดังกล่าว ในการนี้ ผู้แทน สศท.2 ได้รายงานถาวะเศรษฐกิจการเกษตรปี 2565 และแนวโน้มปี 2566 ของจังหวัดอุตรดิตถ์ ให้ที่ประชุมรับทราบ และนำไปใช้ประโยชน์ในการติดตามสถานการณ์ในพื้นที่ต่อไป
ภาพ/ข่าว: คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 (พิษณุโลก)
ภาพ/ข่าว: คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 (พิษณุโลก)