- หน้าแรก
- Key Message/Infographic
![](/assets/portals/5/fileups/zone2/images/big_banner/yellow-light-bulb-paper-cutout-brain-outline-face-made-with-chalk-blackboard-1140-200.jpg)
ข่าวประชาสัมพันธ์
Key Message/Infographic
สศท.2 ร่วมต้อนรับการตรวจราชการ จ.พิษณุโลก ของ ผช.รมต.กษ.
ในวันศุกร์ที่ 17 กุมภาพันธ์ 2566 นายประเสริฐศักดิ์ แสงสัทธา ผู้อำนวยการสำนักเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 (สศท.2 พิษณุโลก) มอบหมายให้ นายธีรชัย จันทรอินทร์ ผู้อำนวยการส่วนแผนพัฒนาเขตเศรษฐกิจการเกษตร ร่วมต้อนรับในการลงพื้นที่ตรวจราชการจังหวัดพิษณุโลก ของผู้ช่วยรัฐมนตรีประจำกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ (นายนราพัฒน์ แก้วทอง) พร้อมคณะ ฯ ณ ตำบลจอมทอง อำเภอเมือง จังหวัดพิษณุโลก และตำบลแม่ระกา อำเภอวังทอง จังหวัดพิษณุโลก
ซึ่งมีวัตถุประสงค์ เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตสินค้าทางการเกษตรและมอบนโยบายการพัฒนาการเกษตรให้แก่ เกษตรกรและเจ้าหน้าที่ผู้ร่วมงานทุกท่าน พร้อมเปิดงานวันถ่ายทอดเทคโนโลยี เพื่อเริ่มต้นฤดูกาลผลิตใหม่ ประจำปี 2566 และเยี่ยมชมฐานการเรียนรู้และนิทรรศการของหน่วยงานต่างๆ รับฟังปัญหาและอุปสรรคในการดำเนินงาน และการให้ข้อเสนอแนะแนวทางต่างๆ เพื่อพัฒนางานต่อไป
ภาพ/ข่าว: คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 (พิษณุโลก)
ซึ่งมีวัตถุประสงค์ เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตสินค้าทางการเกษตรและมอบนโยบายการพัฒนาการเกษตรให้แก่ เกษตรกรและเจ้าหน้าที่ผู้ร่วมงานทุกท่าน พร้อมเปิดงานวันถ่ายทอดเทคโนโลยี เพื่อเริ่มต้นฤดูกาลผลิตใหม่ ประจำปี 2566 และเยี่ยมชมฐานการเรียนรู้และนิทรรศการของหน่วยงานต่างๆ รับฟังปัญหาและอุปสรรคในการดำเนินงาน และการให้ข้อเสนอแนะแนวทางต่างๆ เพื่อพัฒนางานต่อไป
ภาพ/ข่าว: คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 (พิษณุโลก)