- หน้าแรก
- Key Message/Infographic
![](/assets/portals/5/fileups/zone2/images/big_banner/yellow-light-bulb-paper-cutout-brain-outline-face-made-with-chalk-blackboard-1140-200.jpg)
ข่าวประชาสัมพันธ์
Key Message/Infographic
สศท.1-12 จัดกิจกรรมแลกเปลี่ยนเรียนรู้เชิงบูรณาการฯ ครั้งที่ 10/2566
วันศุกร์ที่ 17 กุมภาพันธ์ 2566 นายประเสริฐศักดิ์ แสงสัทธา ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 (ผอ.สศท.2 พิษณุโลก) ในฐานะประธานคณะกรรมการบริหารงาน สศท.1-12 ได้จัดกิจกรรมแลกเปลี่ยนเรียนรู้เชิงบูรณาการผ่านระบบออนไลน์ ZOOM ระหว่างบุคลากรในสังกัด สศท.1-12 หน่วยงานในสังกัด สศก. และหน่วยงานภายนอก สศก. ปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 ครั้งที่ 10/2566 เรื่อง การใช้งานระบบการติดตามการปฏิบัติงาน โดย สศท.11 อุบลราชธานี
ในครั้งนี้ มีนางประเทือง วาจรัต ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที 11 อุบลราชธานี และบุคลากรในสังกัด สศท.1-12 ศูนย์สารสนเทศการเกษตร สศก.ส่วนกลาง และหน่วยงานภายนอก สศก. เข้าร่วมกิจกรรมฯ ประมาณ 40 ราย ทั้งนี้ กิจกรรมดังกล่าว อยู่ภายใต้โครงการส่งเสริมการพัฒนาหน่วยงานระดับสำนัก/ศูนย์/กอง/สศท.1-12 ด้านที่ 4 การจัดให้มีระบบการติดตามงานและการจัดการความรู้ เพื่อเพิ่มศักยภาพบุคลากรให้มีองค์ความรู้ในงานตามภารกิจหลักและงานสนับสนุน ที่จะยกระดับคุณภาพงานของ สศท.1-12 สศก.ให้มีประสิทธิภาพเพิ่มมากขึ้น
ภาพ/ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก
ในครั้งนี้ มีนางประเทือง วาจรัต ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที 11 อุบลราชธานี และบุคลากรในสังกัด สศท.1-12 ศูนย์สารสนเทศการเกษตร สศก.ส่วนกลาง และหน่วยงานภายนอก สศก. เข้าร่วมกิจกรรมฯ ประมาณ 40 ราย ทั้งนี้ กิจกรรมดังกล่าว อยู่ภายใต้โครงการส่งเสริมการพัฒนาหน่วยงานระดับสำนัก/ศูนย์/กอง/สศท.1-12 ด้านที่ 4 การจัดให้มีระบบการติดตามงานและการจัดการความรู้ เพื่อเพิ่มศักยภาพบุคลากรให้มีองค์ความรู้ในงานตามภารกิจหลักและงานสนับสนุน ที่จะยกระดับคุณภาพงานของ สศท.1-12 สศก.ให้มีประสิทธิภาพเพิ่มมากขึ้น
ภาพ/ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก