- หน้าแรก
- Key Message/Infographic
![](/assets/portals/5/fileups/zone2/images/big_banner/yellow-light-bulb-paper-cutout-brain-outline-face-made-with-chalk-blackboard-1140-200.jpg)
ข่าวประชาสัมพันธ์
Key Message/Infographic
สศท.2 เข้าร่วมการสัมมนาภาวะเศรษฐกิจการเกษตรระดับภูมิภาค ภาคเหนือ ปี 2566
วันอังคารที่ 4 เมษายน 2566 นายประเสริฐศักดิ์ แสงสัทธา ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 (สศท.2 พิษณุโลก) มอบหมายให้ นางสุธาทิพย์ ศรีสรรพกิจ นักวิเคราะห์นโยบายและแผนชำนาญการพิเศษ และเจ้าหน้าที่ส่วนแผนพัฒนาเขตเศรษฐกิจการเกษตร เข้าร่วมการสัมมนาภาวะเศรษฐกิจการเกษตรระดับภูมิภาค ภาคเหนือ ปี 2566 ณ โรงแรมเซ็นทารา ริเวอร์ไซด์ อำเภอเมือง จังหวัดเชียงใหม่
โดยมี ดร.ทัศนีย์ เมืองแก้ว ผู้ตรวจราชการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานกล่าวเปิดสัมมานาดังกล่าว
ในการนี้ ผู้แทน สศท.2 ได้ร่วมนำเสนอรายงานภาวะเศรษฐกิจการเกษตร ภาคเหนือ ปี 2565 และแนวโน้มปี 2566 เพื่อให้ผู้เข้าร่วมสัมมนารับทราบและนำไปใช้ประโยชน์ต่อไป
ภาพ/ข่าว: คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2
โดยมี ดร.ทัศนีย์ เมืองแก้ว ผู้ตรวจราชการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานกล่าวเปิดสัมมานาดังกล่าว
ในการนี้ ผู้แทน สศท.2 ได้ร่วมนำเสนอรายงานภาวะเศรษฐกิจการเกษตร ภาคเหนือ ปี 2565 และแนวโน้มปี 2566 เพื่อให้ผู้เข้าร่วมสัมมนารับทราบและนำไปใช้ประโยชน์ต่อไป
ภาพ/ข่าว: คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2