- หน้าแรก
- Key Message/Infographic
![](/assets/portals/5/fileups/zone2/images/big_banner/yellow-light-bulb-paper-cutout-brain-outline-face-made-with-chalk-blackboard-1140-200.jpg)
ข่าวประชาสัมพันธ์
Key Message/Infographic
ผอ.สศท.2 ร่วมประชุม อ.พ.ก. จ.น่าน ครั้งที่ 1/2566
วันที่ 10 เมษายน 2566 นายประเสริฐศักดิ์ แสงสัทธา ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 (ผอ.สศท.2 พิษณุโลก) เข้าร่วมประชุมคณะอนุกรรมการพัฒนาการเกษตรและสหกรณ์จังหวัดน่าน ครั้งที่ 1/2566 ณ ห้องประชุมเจ้าฟ้าอัตถวรปัญโญ ชั้น 2 ศาลากลางจังหวัดน่าน
เพื่อรับทราบความก้าวหน้าผลการดำเนินงานตามนโยบายจังหวัดน่าน และนโยบายกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ รายงานสภาวะเศรษฐกิจการเกษตรของจังหวัดน่าน ไตรมาสที่ 1 ปี 2566 และแนวโน้มปี 2566 และพิจารณาร่าง คำสั่งคณะอนุกรรมการพัฒนาการเกษตรและสหกรณ์ จังหวัดน่าน เรื่อง แต่งตั้งคณะทำงานสำรวจวิเคราะห์ความเหมาะสมของพื้นที่เพื่อปลูกกาแฟ จังหวัดน่าน โดยมี นายกฤชเพชร เพชระบูรณิน รองผู้ว่าราชการจังหวัดน่าน เป็นประธานในการประชุมดังกล่าว
ภาพ/ข่าว: คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2
เพื่อรับทราบความก้าวหน้าผลการดำเนินงานตามนโยบายจังหวัดน่าน และนโยบายกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ รายงานสภาวะเศรษฐกิจการเกษตรของจังหวัดน่าน ไตรมาสที่ 1 ปี 2566 และแนวโน้มปี 2566 และพิจารณาร่าง คำสั่งคณะอนุกรรมการพัฒนาการเกษตรและสหกรณ์ จังหวัดน่าน เรื่อง แต่งตั้งคณะทำงานสำรวจวิเคราะห์ความเหมาะสมของพื้นที่เพื่อปลูกกาแฟ จังหวัดน่าน โดยมี นายกฤชเพชร เพชระบูรณิน รองผู้ว่าราชการจังหวัดน่าน เป็นประธานในการประชุมดังกล่าว
ภาพ/ข่าว: คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2