- หน้าแรก
- Key Message/Infographic
![](/assets/portals/5/fileups/zone2/images/big_banner/yellow-light-bulb-paper-cutout-brain-outline-face-made-with-chalk-blackboard-1140-200.jpg)
ข่าวประชาสัมพันธ์
Key Message/Infographic
สศท.2 เข้าร่วมอบรม การวิเคราะห์เชิงเศรษฐกิจของวัสดุเหลือใช้ทางการเกษตรฯ
วันที่ 15-16 พฤษภาคม 2566 นายประเสริฐศักดิ์ แสงสัทธา ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 (สศท.2 พิษณุโลก) มอบหมายให้ นายธนากร แก้วจรูญ เศรษฐกรชำนาญการ เข้าร่วมอบรมเชิงปฏิบัติการ การวิเคราะห์เชิงเศรษฐกิจของวัสดุเหลือใช้ทางการเกษตร โดยใช้เครื่องมือในการวัดมูลค่าทางเศรษฐกิจให้กับสินค้าเกษตร ภายใต้โครงการสร้างมูลค่าเพิ่มจากวัสดุเหลือใช้ทางการเกษตร ผ่านระบบออนไลน์ ZOOM โดยมี นายวินิต อธิสุข รองเลขาธิการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตร เป็นประธาน
ภาพ/ข่าว: คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก
ภาพ/ข่าว: คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก