- หน้าแรก
- Key Message/Infographic
![](/assets/portals/5/fileups/zone2/images/big_banner/yellow-light-bulb-paper-cutout-brain-outline-face-made-with-chalk-blackboard-1140-200.jpg)
ข่าวประชาสัมพันธ์
Key Message/Infographic
สศท.2 ร่วมประชุม คกก. ภัยพิบัติฯ จ.พิษณุโลก ครั้งที่ 5/2566
วันพฤหัสบดีที่ 25 พฤษภาคม 2566 นายประเสริฐศักดิ์ แสงสัทธา ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 (ผอ.สศท.2) มอบหมายให้ นางธัญญ์พิชชา เถระรัชชานนท์ ผู้อำนวยการส่วนสารสนเทศการเกษตร ร่วมประชุม คณะกรรมการศูนย์ติดตามและแก้ไขปัญหาภัยพิบัติด้านการเกษตรจังหวัด พิษณุโลก ครั้งที่ 5/2566 เพื่อทราบข้อมูลพยากรณ์สภาพภูมิอากาศ สถานการณ์น้ำ การบริหารจัดการน้ำ การแจ้งเตือนภัยการระบาดโรคแมลงศัตรูพืช โรคระบาดในปศุสัตว์และประมง สถานการณ์หมอกควันไฟป่าจุดความร้อน ผลการดำเนินงานของหน่วยงานในสังกัด กษ. และพิจารณาแผนป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยด้านการเกษตรในช่วงฤดูฝน ปี 2566 พร้อมนำเสนอภาวะการตลาดสินค้าเกษตรสำคัญ ตามห้วงฤดูกาล ปี 2566
ในครั้งนี้ สศท.2 พิษณุโลก ได้นำเสนอภาวะการตลาดสินค้าเกษตรสำคัญ ตามห้วงฤดูกาล ปี 2566 ในเขตพื้นที่รับผิดชอบ เพื่อให้หน่วยงานที่เกี่ยวข้องนำไปประชาสัมพันธ์แก่เกษตรกร ได้รับรู้ข่าวสารสถานการณ์การตลาดสินค้าเกษตร ซึ่งสามารถนำไปประกอบการตัดสินใจเลือกผลิตสินค้าได้อย่างเหมาะสม
ภาพ/ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก
ในครั้งนี้ สศท.2 พิษณุโลก ได้นำเสนอภาวะการตลาดสินค้าเกษตรสำคัญ ตามห้วงฤดูกาล ปี 2566 ในเขตพื้นที่รับผิดชอบ เพื่อให้หน่วยงานที่เกี่ยวข้องนำไปประชาสัมพันธ์แก่เกษตรกร ได้รับรู้ข่าวสารสถานการณ์การตลาดสินค้าเกษตร ซึ่งสามารถนำไปประกอบการตัดสินใจเลือกผลิตสินค้าได้อย่างเหมาะสม
ภาพ/ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก