- หน้าแรก
- Key Message/Infographic
![](/assets/portals/5/fileups/zone2/images/big_banner/yellow-light-bulb-paper-cutout-brain-outline-face-made-with-chalk-blackboard-1140-200.jpg)
ข่าวประชาสัมพันธ์
Key Message/Infographic
สศท.2 ร่วมประชุม คกก. ภัยพิบัติฯ จ.สุโขทัย ครั้งที่ 5/2566
วันอังคารที่ 30 พฤษภาคม 2566 นายประเสริฐศักดิ์ แสงสัทธา ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 (ผอ.สศท.2) มอบหมายให้ นางธัญญ์พิชชา เถระรัชชานนท์ ผู้อำนวยการส่วนสารสนเทศการเกษตร ร่วมประชุมคณะกรรมการศูนย์ติดตามและแก้ไขปัญหาภัยพิบัติด้านการเกษตรจังหวัดสุโขทัย ครั้งที่ 5/2566 ผ่านระบบ Zoom Meeting โดยมี นางจันทิรา โยธิการ เกษตรและสหกรณ์จังหวัดสุโขทัย เป็นประธานการประชุม
วัตถุประสงค์ของการประชุม เพื่อติดตามสภาพภูมิอากาศ สถานการณ์น้ำในปัจจุบัน และการคาดการณ์ เตรียมการป้องกัน บรรเทา ช่วยเหลือผู้ประสบสาธารณภัยด้านการเกษตรของหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง รายงานผลการปฏิบัติการฝนหลวงในพื้นที่จังหวัดสุโขทัย และแจ้งยุติการรายงานผลการดำเนินการป้องกันและแก้ไขปัญหาการเผาในพื้นที่เกษตรกรรมและซักซ้อมการป้องกันและบรรเทา ในครั้งนี้ สศท.2 ได้นำเสนอข้อมูลภาวะการตลาดสินค้าเกษตรสำคัญตามห้วงฤดูกาล เพื่อให้ที่ประชุมรับทราบ และนำไปใช้ประโยชน์ในการวางแผนป้องกันช่วยเหลือด้านการเกษตร รวมทั้งช่วยประชาสัมพันธ์เผยแพร่ให้เกษตรกรรับทราบ และนำไปใช้ประกอบการพิจารณาวางแผน ตัดสินใจเลือกดำเนินกิจกรรมทางการเกษตรที่เหมาะสมกับสถานการณ์ด้านการตลาด ต่อไป
ภาพ/ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก
วัตถุประสงค์ของการประชุม เพื่อติดตามสภาพภูมิอากาศ สถานการณ์น้ำในปัจจุบัน และการคาดการณ์ เตรียมการป้องกัน บรรเทา ช่วยเหลือผู้ประสบสาธารณภัยด้านการเกษตรของหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง รายงานผลการปฏิบัติการฝนหลวงในพื้นที่จังหวัดสุโขทัย และแจ้งยุติการรายงานผลการดำเนินการป้องกันและแก้ไขปัญหาการเผาในพื้นที่เกษตรกรรมและซักซ้อมการป้องกันและบรรเทา ในครั้งนี้ สศท.2 ได้นำเสนอข้อมูลภาวะการตลาดสินค้าเกษตรสำคัญตามห้วงฤดูกาล เพื่อให้ที่ประชุมรับทราบ และนำไปใช้ประโยชน์ในการวางแผนป้องกันช่วยเหลือด้านการเกษตร รวมทั้งช่วยประชาสัมพันธ์เผยแพร่ให้เกษตรกรรับทราบ และนำไปใช้ประกอบการพิจารณาวางแผน ตัดสินใจเลือกดำเนินกิจกรรมทางการเกษตรที่เหมาะสมกับสถานการณ์ด้านการตลาด ต่อไป
ภาพ/ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก