- หน้าแรก
- Key Message/Infographic
![](/assets/portals/5/fileups/zone2/images/big_banner/yellow-light-bulb-paper-cutout-brain-outline-face-made-with-chalk-blackboard-1140-200.jpg)
ข่าวประชาสัมพันธ์
Key Message/Infographic
สศท.2 ร่วมประชุม คกก. ภัยพิบัติฯ จ.อุตรดิตถ์ ครั้งที่ 6/2566
วันพุธที่ 14 มิถุนายน 2566 นายประเสริฐศักดิ์ แสงสัทธา ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 (ผอ.สศท.2) มอบหมายให้ นางธัญญ์พิชชา เถระรัชชานนท์ ผู้อำนวยการส่วนสารสนเทศการเกษตร เข้าร่วมประชุมคณะกรรมการศูนย์ติดตามและแก้ไขปัญหาภัยพิบัติด้านการเกษตรจังหวัดอุตรดิตถ์ ครั้งที่ 6/2566 เพื่อทราบสถานการณ์การเกิดจุดค่าความร้อน (Hot Spot) สถานการณ์น้ำ มาตรการและแผนบริหารจัดการในช่วงฤดูฝน การเตือนภัยและการให้ความช่วยเหลือด้านพืช ปศุสัตว์ ประมง
ในครั้งนี้ สศท. 2 ได้นำเสนอข้อมูลคาดการณ์ภาวะการผลิต การตลาดสินค้าเกษตรสำคัญ ตามห้วงฤดูกาล (ไตรมาส 3 ณ 30 มิ.ย.66) ให้หน่วยงานที่เกี่ยวข้องนำไปประชาสัมพันธ์ให้เกษตรกรได้รับทราบข้อมูลข่าวสาร รวมทั้งนำไปวางแผนเชิงรุกในการบริหารจัดการเฝ้าระวังสินค้าเกษตรที่จะออกสู่ตลาดในระยะต่อไป
ภาพ/ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก
ในครั้งนี้ สศท. 2 ได้นำเสนอข้อมูลคาดการณ์ภาวะการผลิต การตลาดสินค้าเกษตรสำคัญ ตามห้วงฤดูกาล (ไตรมาส 3 ณ 30 มิ.ย.66) ให้หน่วยงานที่เกี่ยวข้องนำไปประชาสัมพันธ์ให้เกษตรกรได้รับทราบข้อมูลข่าวสาร รวมทั้งนำไปวางแผนเชิงรุกในการบริหารจัดการเฝ้าระวังสินค้าเกษตรที่จะออกสู่ตลาดในระยะต่อไป
ภาพ/ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก