- หน้าแรก
- Key Message/Infographic
![](/assets/portals/5/fileups/zone2/images/big_banner/yellow-light-bulb-paper-cutout-brain-outline-face-made-with-chalk-blackboard-1140-200.jpg)
ข่าวประชาสัมพันธ์
Key Message/Infographic
สศท.2 จัดอบรม การผลิตสื่อโซเชียลมีเดีย (MOJO) ด้วย Smart Phone
สศท.2 จัดอบรม Unit School ครั้งที่ 2/2565 หลักสูตร “การผลิตสื่อโซเชียลมีเดีย Mobile Journalism (MOJO) ด้วย Smart Phone เพื่อสนับสนุนด้านการประชาสัมพันธ์เผยแพร่ผลงานขององค์กรสู่สาธารณชน ผ่านระบบออนไลน์ Application Zoom”
วันพฤหัสบดีที่ 28 ตุลาคม 2564 นายประเสริฐศักดิ์ แสงสัทธา ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 พิษณุโลก มอบหมายให้ นางธัญญ์พิชชา เถระรัชชานนท์ ประธานคณะทำงานประสัมพันธ์ สศท.2 จัดอบรม Unit School ครั้งที่ 2/2565 หลักสูตร “การผลิตสื่อโซเชียลมีเดีย Mobile Journalism (MOJO) ด้วย Smart Phone เพื่อสนับสนุนด้านการประชาสัมพันธ์เผยแพร่ผลงานขององค์กรสู่สาธารณชน ผ่านระบบออนไลน์ Application Zoom” ให้แก่เจ้าหน้าที่ สศท.2 โดย ผอ.สศท.2 เป็นประธานเปิดการฝึกอบรมในหลักสูตรดังกล่าว
ในการจัดอบรมครั้งนี้ นับเป็นครั้งแรกของการจัดอบรมถ่ายทอดความรู้ในรูปแบบบูรณาการของ สศท. 1-12 โดยได้รับการอนุเคราะห์จาก ผอ.สศท.5 (นครราชสีมา) ผอ.สศท.10(ราชบุรี) และ ผอ.สศท.11 (อุบลราชธานี) มอบหมายเจ้าหน้าที่ในสังกัดฯ ร่วมเป็นวิทยากรถ่ายทอดองค์ความรู้ เทคนิคการจัดทำ และแลกเปลี่ยนประสบการณ์ ให้แก่บุคลากรในสังกัด สศท.2 โดยมีนางสาวอุษา โทณผลิน ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 11 (สศท.11 อุบลราชธานี) ร่วมเปิดการฝึกอบรมในครั้งนี้ด้วย
สำหรับวิทยากรที่มาร่วมถ่ายทอดความรู้ในครั้งนี้ เป็นผู้มีทักษะ ประสบการณ์ ความเชี่ยวชาญ และมีผลงานโดดเด่นในการจัดทำ MOJO จำนวน 3 ท่าน ได้แก่ ว่าที่ร้อยเอกนันทพร บัวเอี่ยม ผู้อำนวยการส่วนสารสนเทศการเกษตร สศท.10 ราชบุรี นายสุรพงษ์ อ่อนระยับ นักวิเคราะห์นโยบายและแผน สศท.5 นครราชสีมา และ นายนิรันดร ดาศรี นักวิชาการแผนที่ภาพถ่าย สศท.11 อุบลราชธานี ซึ่งการจัดอบรมครั้งนี้ มีนักวิชาการ เจ้าหน้าที่ และศกอ.ในสังกัดของ สศท.1-12 ที่สนใจเข้าร่วมรับการฝึกอบรมฯ เพื่อนำไปประยุกต์ใช้ประโยชน์ในการเผยแพร่ประชาสัมพันธ์ผลงานทางวิชาการ รายงานสถานการณ์ในพื้นที่ รวมทั้งสิ้นประมาณ 60 คน
ภาพ/ ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก
สำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 5 นครราชสีมา
สำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 10 ราชบุรี
สำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 11 อุบลราชธานี
วันพฤหัสบดีที่ 28 ตุลาคม 2564 นายประเสริฐศักดิ์ แสงสัทธา ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 พิษณุโลก มอบหมายให้ นางธัญญ์พิชชา เถระรัชชานนท์ ประธานคณะทำงานประสัมพันธ์ สศท.2 จัดอบรม Unit School ครั้งที่ 2/2565 หลักสูตร “การผลิตสื่อโซเชียลมีเดีย Mobile Journalism (MOJO) ด้วย Smart Phone เพื่อสนับสนุนด้านการประชาสัมพันธ์เผยแพร่ผลงานขององค์กรสู่สาธารณชน ผ่านระบบออนไลน์ Application Zoom” ให้แก่เจ้าหน้าที่ สศท.2 โดย ผอ.สศท.2 เป็นประธานเปิดการฝึกอบรมในหลักสูตรดังกล่าว
ในการจัดอบรมครั้งนี้ นับเป็นครั้งแรกของการจัดอบรมถ่ายทอดความรู้ในรูปแบบบูรณาการของ สศท. 1-12 โดยได้รับการอนุเคราะห์จาก ผอ.สศท.5 (นครราชสีมา) ผอ.สศท.10(ราชบุรี) และ ผอ.สศท.11 (อุบลราชธานี) มอบหมายเจ้าหน้าที่ในสังกัดฯ ร่วมเป็นวิทยากรถ่ายทอดองค์ความรู้ เทคนิคการจัดทำ และแลกเปลี่ยนประสบการณ์ ให้แก่บุคลากรในสังกัด สศท.2 โดยมีนางสาวอุษา โทณผลิน ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 11 (สศท.11 อุบลราชธานี) ร่วมเปิดการฝึกอบรมในครั้งนี้ด้วย
สำหรับวิทยากรที่มาร่วมถ่ายทอดความรู้ในครั้งนี้ เป็นผู้มีทักษะ ประสบการณ์ ความเชี่ยวชาญ และมีผลงานโดดเด่นในการจัดทำ MOJO จำนวน 3 ท่าน ได้แก่ ว่าที่ร้อยเอกนันทพร บัวเอี่ยม ผู้อำนวยการส่วนสารสนเทศการเกษตร สศท.10 ราชบุรี นายสุรพงษ์ อ่อนระยับ นักวิเคราะห์นโยบายและแผน สศท.5 นครราชสีมา และ นายนิรันดร ดาศรี นักวิชาการแผนที่ภาพถ่าย สศท.11 อุบลราชธานี ซึ่งการจัดอบรมครั้งนี้ มีนักวิชาการ เจ้าหน้าที่ และศกอ.ในสังกัดของ สศท.1-12 ที่สนใจเข้าร่วมรับการฝึกอบรมฯ เพื่อนำไปประยุกต์ใช้ประโยชน์ในการเผยแพร่ประชาสัมพันธ์ผลงานทางวิชาการ รายงานสถานการณ์ในพื้นที่ รวมทั้งสิ้นประมาณ 60 คน
ภาพ/ ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก
สำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 5 นครราชสีมา
สำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 10 ราชบุรี
สำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 11 อุบลราชธานี