- หน้าแรก
- Key Message/Infographic
![](/assets/portals/5/fileups/zone2/images/big_banner/yellow-light-bulb-paper-cutout-brain-outline-face-made-with-chalk-blackboard-1140-200.jpg)
ข่าวประชาสัมพันธ์
Key Message/Infographic
ผอ.สศท.2 ร่วมสัมมนา การจัดการโซ่อุปทาน และแนวทางการบริหารจัดการวัสดุเหลือใช้ทางการเกษตร กรณีศึกษาฟางข้าว
วันที่ 25 กรกฎาคม 2566 นายประเสริฐศักดิ์ แสงสัทธา ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 (สศท.2 พิษณุโลก) พร้อมด้วย นายวาริท ชูสกุล นักวิเคราะห์นโยบายและแผนชำนาญการพิเศษ นายธนากร แก้วจรูญ เศรษฐกรชำนาญการ นางสาวศิริเพ็ญ วงศ์วาส เจ้าพนักงานสถิติปฏิบัติงาน และเจ้าหน้าที่ เข้าร่วมสัมมนาเชิงปฏิบัติการ เรื่อง การจัดการโซ่อุปทาน และแนวทางการบริหารจัดการเพื่อเพิ่มมูลค่าวัสดุเหลือใช้ทางการเกษตร กรณีศึกษาฟางข้าว ณ ศูนย์เรียนรู้เพื่อการพัฒนาเศรษฐกิจพอเพียง บ้านบางกระน้อย หมู่ที่ 2 อำเภอบางกระทุ่ม จังหวัดพิษณุโลก
ภาพ/ข่าว: คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก
ภาพ/ข่าว: คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก