- หน้าแรก
- Key Message/Infographic
![](/assets/portals/5/fileups/zone2/images/big_banner/yellow-light-bulb-paper-cutout-brain-outline-face-made-with-chalk-blackboard-1140-200.jpg)
ข่าวประชาสัมพันธ์
Key Message/Infographic
สศท.2 ประชุมคณะทำงานพัฒนาด้านวิจัยเศรษฐกิจการเกษตรและติดตามประเมินผลครั้งที่ 4/2566
วันศุกร์ที่ 18 สิงหาคม 2566 นายประเสริฐศักดิ์ แสงสัทธา ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 (ผอ.สศท.2) มอบหมายให้นายวาริท ชูสกุล นักวิเคราะห์นโยบายและแผนชำนาญการพิเศษ เข้าร่วมประชุมคณะทำงานพัฒนาด้านวิจัยเศรษฐกิจการเกษตรและติดตามประเมินผลครั้งที่ 4/2566
วัตถุประสงค์เพื่อรายงานผลการศึกษางานวิจัยบูรณาการปี 2566 เรื่อง การจัดการโซ่อุปทานและแนวทางการบริหารจัดการเพื่อเพิ่มมูลค่าวัสดุเหลือใช้ทั้งการเกษตรกรณีศึกษาฟางข้าว ของสศท. 1-12 โดยมี นางอังคณา พุทธศรี ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 7 เป็นประธานในการประชุม ครั้งนี้
ภาพ /ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก
วัตถุประสงค์เพื่อรายงานผลการศึกษางานวิจัยบูรณาการปี 2566 เรื่อง การจัดการโซ่อุปทานและแนวทางการบริหารจัดการเพื่อเพิ่มมูลค่าวัสดุเหลือใช้ทั้งการเกษตรกรณีศึกษาฟางข้าว ของสศท. 1-12 โดยมี นางอังคณา พุทธศรี ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 7 เป็นประธานในการประชุม ครั้งนี้
ภาพ /ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก