- หน้าแรก
- Key Message/Infographic
![](/assets/portals/5/fileups/zone2/images/big_banner/yellow-light-bulb-paper-cutout-brain-outline-face-made-with-chalk-blackboard-1140-200.jpg)
ข่าวประชาสัมพันธ์
Key Message/Infographic
สศท.2 เข้าร่วมพิธีบวงสรวงถวายเครื่องราชสักการะ สมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช
วันที่ 28 ธันวาคม 2566 นางธัญญ์พิชชา เถระรัชชานนท์ รักษาราชการแทนผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 (รก.ผอ.สศท.2) มอบหมายให้ นางสาวมยุฉัตร์ นิยม หัวหน้าฝ่ายบริหารทั่วไป นำทีมเจ้าหน้าที่ฝ่ายบริหารทั่วไป เข้าร่วมบวงสรวงถวายเครื่องราชสักการะ และพิธีบำเพ็ญกุศลทักษิณานุประทาน สมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช ประจำปี 2566 ณ ศาลสมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช วัดปากพิงตะวันตก หมู่ที่ 2 ตำบลงิ้วงาม อำเภอเมืองพิษณุโลก
โดยมี นายทรงพล วิชัยขัทคะ รองผู้ว่าราชการจังหวัดพิษณุโลก เป็นประธานในพิธี และมีคณะข้าราชการ ศาล ทหาร ตำรวจ องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น พ่อค้า ประชาชน กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน และประชาชน ร่วมงานโดยพร้อมเพรียงกัน
ภาพ/ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 (พิษณุโลก)
โดยมี นายทรงพล วิชัยขัทคะ รองผู้ว่าราชการจังหวัดพิษณุโลก เป็นประธานในพิธี และมีคณะข้าราชการ ศาล ทหาร ตำรวจ องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น พ่อค้า ประชาชน กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน และประชาชน ร่วมงานโดยพร้อมเพรียงกัน
ภาพ/ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 (พิษณุโลก)