- หน้าแรก
- Key Message/Infographic
![](/assets/portals/5/fileups/zone2/images/big_banner/yellow-light-bulb-paper-cutout-brain-outline-face-made-with-chalk-blackboard-1140-200.jpg)
ข่าวประชาสัมพันธ์
Key Message/Infographic
สศท.2 เข้าร่วมประชุมวางแผนสร้างมูลค่าเพิ่มแก่ผลผลิตสับปะรดฯ ครั้งที่ 1/2567
วันที่ 8 มกราคม พ.ศ. 2566 นางธัญญ์พิชชา เถระรัชชานนท์ รักษาราชการแทนผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 (รกท.ผอ.สศท.2) มอบหมายให้ นางสาวรุ่งทิวา ทับแป้น เศรษฐกรปฏิบัติการ เข้าร่วมประชุมวางแผนติดตามข้อมูลการสร้างมูลค่าเพิ่มแก่ผลผลิตสับปะรด โดยผลักดันให้เป็นสินค้าอัตลักษณ์ในแต่ละท้องถิ่น ครั้งที่ 1/2567 ณ ณ ห้องประชุมสำนักงานเกษตรจังหวัดพิษณุโลก อำเภอวังทอง จังหวัดพิษณุโลก โดยมี นางจิรนันท์ วาสุเทพรังสรรค์ เกษตรและสหกรณ์จังหวัดพิษณุโลก เป็นประธานการประชุมดังกล่าว
ภาพ/ข่าว: คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก
ภาพ/ข่าว: คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก