- หน้าแรก
- Key Message/Infographic
![](/assets/portals/5/fileups/zone2/images/big_banner/yellow-light-bulb-paper-cutout-brain-outline-face-made-with-chalk-blackboard-1140-200.jpg)
ข่าวประชาสัมพันธ์
Key Message/Infographic
สศท.2 จัดพิธีไหว้ศาลพระภูมิ สรงน้ำพระ และรดน้ำขอพร
วันที่ 11 เมษายน 2567 นางธัญญ์พิชชา เถระรัชชานนท์ ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 (ผอ.สศท.2 พิษณุโลก) พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ สศท.2 จัดพิธีไหว้ศาลพระภูมิชัยมงคล ศาลตายาย กิจกรรมสรงน้ำพระ และรดน้ำขอพร ผอ.สศท.2 รก.ผอ.ส่วนฯ หน.ฝ่ายฯ และผู้อาวุโส เนื่องในโอกาสวันขึ้นปีใหม่ไทยและเทศกาลสงกรานต์ ประจำปี 2567 ซึ่งการจัดกิจกรรมดังกล่าวเป็นการสืบสานวัฒนธรรมขนบธรรมเนียมประเพณีไทยให้คงอยู่สืบไป และสร้างความสามัคคีในหมู่คณะ
ภาพ/ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก
ภาพ/ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก