- หน้าแรก
- Key Message/Infographic
![](/assets/portals/5/fileups/zone2/images/big_banner/yellow-light-bulb-paper-cutout-brain-outline-face-made-with-chalk-blackboard-1140-200.jpg)
ข่าวประชาสัมพันธ์
Key Message/Infographic
สศท.2 ร่วมประชุม คกก. SCP จ.ตาก ครั้งที่ 3/2567
วันที่ 24 เมษายน 2567 นางธัญญ์พิชชา เถระรัชชานนท์ ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 (ผอ.สศท.2 พิษณุโลก) มอบหมายให้ นางสุธาทิพย์ ศรีสรรพกิจ นักวิเคราะห์นโยบายและแผนชำนาญการพิเศษ เข้าร่วมประชุมคณะกรรมการขับเคลื่อนงานด้านการเกษตรระดับจังหวัด จังหวัดตาก ครั้งที่ 3/2567 ผ่านระบบ Zoom โดยมีนายจิรัฐถิติกาล โพธิผล เกษตรและสหกรณ์จังหวัดตาก เป็นประธานในการประชุม
ในการนี้ สศท.2 ได้นำเสนอรายงานภาวะเศรษฐกิจการเกษตร ไตรมาส 1 ปี 2567 และแนวโน้มปี 2567 ให้ที่ประชุมรับทราบ เพื่อนำไปใช้ประโยชน์ต่อไป และสามารถนำไปใช้สำหรับบริหารจัดการสินค้าได้อย่างมีประสิทธิภาพ
ภาพ/ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 (พิษณุโลก)
ในการนี้ สศท.2 ได้นำเสนอรายงานภาวะเศรษฐกิจการเกษตร ไตรมาส 1 ปี 2567 และแนวโน้มปี 2567 ให้ที่ประชุมรับทราบ เพื่อนำไปใช้ประโยชน์ต่อไป และสามารถนำไปใช้สำหรับบริหารจัดการสินค้าได้อย่างมีประสิทธิภาพ
ภาพ/ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 (พิษณุโลก)