- หน้าแรก
- Key Message/Infographic
![](/assets/portals/5/fileups/zone2/images/big_banner/yellow-light-bulb-paper-cutout-brain-outline-face-made-with-chalk-blackboard-1140-200.jpg)
ข่าวประชาสัมพันธ์
Key Message/Infographic
สศท.2 ร่วมประชุม SCP จังหวัดตาก
สศท.2 ร่วมประชุม คณะกรรมการขับเคลื่อนงานด้านการเกษตรระดับจังหวัด (SCP) จังหวัดตาก
วันพฤหัสบดีที่ 9 ธันวาคม 2564 นายประเสริฐศักดิ์ แสงสัทธา ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 (สศท.2 พิษณุโลก) มอบหมายให้ นางสุธาทิพย์ ศรีสรรพกิจ นักวิเคราะห์นโยบายและแผนชำนาญการพิเศษ และนายเฉลิมสิน อินทชัยศรี นักวิชาการสถิติชำนาญการ สังกัด ส่วนแผนฯ สศท.2 เข้าร่วมประชุมคณะกรรมการขับเคลื่อนงานด้านการเกษตรระดับจังหวัด(SCP) จังหวัดตาก ครั้งที่ 3/2564 โดยมีวาระการประชุมดังนี้
1) การพิจารณาแต่งตั้งฝ่ายเลขานุการคณะทำงานชับเคลื่อนงานด้านการเกษตรระดับอำเภอ
2) การจัดทำปฏิทินผลผลิตสินค้าเกษตรรายเดือนระดับจังหวัด จังหวัดตาก ปี พ.ศ 2564
3) ข้อเสนอความต้องการของวิสาหกิจชุมชน องค์กรการเกษตร เพื่อขอรับงบประมาณภายใต้โครงการส่งเสริมการพัฒนาวิสาหกิจชุมชน กลุ่มองค์กรเกษตรในการผลิต การแปรรูป การทำผลิตภัณฑ์และการท่องเที่ยวเชิงเกษตร อำเภอแม่ระมาด
4) การดำเนินงานของคณะทำงานด้านการพัฒนาการเกษตรสมัยใหม่
5) การเตรียมความพร้อมในการขับเคลื่อนการพัฒนารูปแบบการเพิ่มประสิทธิภาพการบริหารราชการในจังหวัดให้มีการทำงานที่มีผลสัมฤทธิ์สูง มิติการขจัดความยากจน ลดความเหลื่อมล้ำ และพัฒนาคนทุกช่วงวัยอย่างยั่งยืนตามหลักเศรษฐกิจพอเพียง (ศจพ.) และการยกระดับคุณภาพชีวิตประชาชนและการพัฒนาเศรษฐกิจฐานราก
6) แนวทางการดำเนินงานตากการันตี และปรับปรุงคณะกรรมการที่เกี่ยวข้อง และ
7) การกำหนดสินค้าเกษตรที่สำคัญของจังหวัด ด้านพืช ด้านปศุสัตว์ ด้านประมง
โดยมีนางสาวจิตรา ราชแก้ว เกษตรและสหกรณ์จังหวัดตาก เป็นประธาน พร้อมด้วย ผู้แทนจากหน่วยงานสังกัด กษ.เข้าร่วมประชุมโดยพร้อมเพียง
ภาพ/ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท. 2
วันพฤหัสบดีที่ 9 ธันวาคม 2564 นายประเสริฐศักดิ์ แสงสัทธา ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 (สศท.2 พิษณุโลก) มอบหมายให้ นางสุธาทิพย์ ศรีสรรพกิจ นักวิเคราะห์นโยบายและแผนชำนาญการพิเศษ และนายเฉลิมสิน อินทชัยศรี นักวิชาการสถิติชำนาญการ สังกัด ส่วนแผนฯ สศท.2 เข้าร่วมประชุมคณะกรรมการขับเคลื่อนงานด้านการเกษตรระดับจังหวัด(SCP) จังหวัดตาก ครั้งที่ 3/2564 โดยมีวาระการประชุมดังนี้
1) การพิจารณาแต่งตั้งฝ่ายเลขานุการคณะทำงานชับเคลื่อนงานด้านการเกษตรระดับอำเภอ
2) การจัดทำปฏิทินผลผลิตสินค้าเกษตรรายเดือนระดับจังหวัด จังหวัดตาก ปี พ.ศ 2564
3) ข้อเสนอความต้องการของวิสาหกิจชุมชน องค์กรการเกษตร เพื่อขอรับงบประมาณภายใต้โครงการส่งเสริมการพัฒนาวิสาหกิจชุมชน กลุ่มองค์กรเกษตรในการผลิต การแปรรูป การทำผลิตภัณฑ์และการท่องเที่ยวเชิงเกษตร อำเภอแม่ระมาด
4) การดำเนินงานของคณะทำงานด้านการพัฒนาการเกษตรสมัยใหม่
5) การเตรียมความพร้อมในการขับเคลื่อนการพัฒนารูปแบบการเพิ่มประสิทธิภาพการบริหารราชการในจังหวัดให้มีการทำงานที่มีผลสัมฤทธิ์สูง มิติการขจัดความยากจน ลดความเหลื่อมล้ำ และพัฒนาคนทุกช่วงวัยอย่างยั่งยืนตามหลักเศรษฐกิจพอเพียง (ศจพ.) และการยกระดับคุณภาพชีวิตประชาชนและการพัฒนาเศรษฐกิจฐานราก
6) แนวทางการดำเนินงานตากการันตี และปรับปรุงคณะกรรมการที่เกี่ยวข้อง และ
7) การกำหนดสินค้าเกษตรที่สำคัญของจังหวัด ด้านพืช ด้านปศุสัตว์ ด้านประมง
โดยมีนางสาวจิตรา ราชแก้ว เกษตรและสหกรณ์จังหวัดตาก เป็นประธาน พร้อมด้วย ผู้แทนจากหน่วยงานสังกัด กษ.เข้าร่วมประชุมโดยพร้อมเพียง
ภาพ/ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท. 2