- หน้าแรก
- Key Message/Infographic
![](/assets/portals/5/fileups/zone2/images/big_banner/yellow-light-bulb-paper-cutout-brain-outline-face-made-with-chalk-blackboard-1140-200.jpg)
ข่าวประชาสัมพันธ์
Key Message/Infographic
ผอ.สศท.2 เป็นประธานประชุม Focus Group ทุเรียนหลงลับแล อุตรดิตถ์
วันที่ 9 มิถุนายน 2565 นายประเสริฐศักดิ์ แสงสัทธา ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 (สศท.2 พิษณุโลก) เป็นประธานการประชุมหารือกลุ่มย่อย (Focus Group) เรื่อง การศึกษาแนวทางการพัฒนาเกษตรอัตลักษณ์ด้วยเทคโนโลยีและนวัตกรรม กรณีศึกษา : ทุเรียนหลงลับแลอุตรดิตถ์ ผ่านระบบทางไกล Application Zoom เพื่อรับฟังความคิดเห็นและข้อเสนอแนะจากผู้เกี่ยวข้องในระดับพื้นที่ แล้วนำไปปรับปรุงผลการศึกษาให้มีความถูกต้อง ครบถ้วน และสมบูรณ์มากขึ้น ในการนี้ มีผู้แทนจากหน่วยงานสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ สำนักงานสภาเกษตรกรจังหวัด เศรษฐกิจการเกษตรอาสา ผู้ประกอบการ และเกษตรกร เข้าร่วมประชุมโดยพร้อมเพรียงกัน
ภาพ/ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก
ภาพ/ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก