- หน้าแรก
- Key Message/Infographic
![](/assets/portals/5/fileups/zone2/images/big_banner/yellow-light-bulb-paper-cutout-brain-outline-face-made-with-chalk-blackboard-1140-200.jpg)
ข่าวประชาสัมพันธ์
Key Message/Infographic
สศท.2 จัดกิจกรรม Unit School แลกเปลี่ยนเรียนรู้ ปี 2565
วันอังคารที่ 2 สิงหาคม 2565 นายประเสริฐศักดิ์ แสงสัทธา ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 (สศท.2 พิษณุโลก) มอบหมายให้ นายวาริท ชูสกุล เศรษฐกรชำนาญการ สังกัดส่วนแผนพัฒนาเขตเศรษฐกิจการเกษตร และนายธนากร แก้วจรูญ เศรษฐกรปฏิบัติการ สังกัดส่วนวิจัยและประเมินผล สศท.2 จัดกิจกรรม Unit School ถ่ายทอดองค์ความรู้เรื่อง "เรื่อง การประยุกต์ใช้แบบจำลองเศรษฐมิติและการลงทุนทางการเงินระยะยาวสำหรับฟาร์มเพื่อประกอบการจัดทำเอกสารการศึกษาแนวทางการจัดการเศษวัสดุเหลือใช้ทางการเกษตร ภายใต้โครงการศึกษาวิเคราะห์เชิงเศรษฐกิจของการนำผลพลอยได้ และวัสดุเหลือใช้ทางการเกษตรมาใช้ในอุตสาหกรรมต่อเนื่องและพลังงานทางเลือก" ให้แก่ข้าราชการ พนักงาน และเจ้าหน้าที่ เพื่อเพิ่มพูนความรู้และทักษะในการใช้เครื่องมือทางเศรษฐมิติและการวิเคราะห์ความคุ้มค่าการลงทุนได้อย่างมีประสิทธิภาพต่อไป
ภาพ/ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก
ภาพ/ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก