- หน้าแรก
- Key Message/Infographic
![](/assets/portals/5/fileups/zone2/images/big_banner/yellow-light-bulb-paper-cutout-brain-outline-face-made-with-chalk-blackboard-1140-200.jpg)
ข่าวประชาสัมพันธ์
Key Message/Infographic
ผอ.สศท.2 เข้าร่วมประชุม อ.พ.ก. ครั้งที่ 2/2565 จ.ตาก
วันที่ 4 สิงหาคม 2565 เวลา นายประเสริฐศักดิ์ แสงสัทธา ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 (สศท.2) เข้าร่วมประชุม คณะอนุกรรมการพัฒนาการเกษตรและสหกรณ์ (อ.พ.ก.) ครั้งที่ 2/2565 จังหวัดตาก ณ ห้องประชุมสำนักงานเกษตรและสหกรณ์จังหวัดตาก โดยมีนายสุรพล วงศ์สุขพิศาล รองผู้ว่าราชการจังหวัดตาก เป็นประธานการประชุม
ในการนี้ ผอ.สศท.2 ได้ร่วมให้ข้อคิดเห็น/ข้อเสนอแนะด้านเศรษฐกิจการเกษตร และนำเสนอรายงานภาวะเศรษฐกิจการเกษตร ไตรมาส 2 ปี 2565 และแนวโน้มปี 2565 ของจังหวัดตาก ให้ที่ประชุมรับทราบ เพื่อนำไปใช้ประโยชน์ในส่วนที่เกี่ยวข้องต่อไป
ภาพ/ข่าว: คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2
ในการนี้ ผอ.สศท.2 ได้ร่วมให้ข้อคิดเห็น/ข้อเสนอแนะด้านเศรษฐกิจการเกษตร และนำเสนอรายงานภาวะเศรษฐกิจการเกษตร ไตรมาส 2 ปี 2565 และแนวโน้มปี 2565 ของจังหวัดตาก ให้ที่ประชุมรับทราบ เพื่อนำไปใช้ประโยชน์ในส่วนที่เกี่ยวข้องต่อไป
ภาพ/ข่าว: คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2