- หน้าแรก
- Key Message/Infographic
![](/assets/portals/5/fileups/zone2/images/big_banner/yellow-light-bulb-paper-cutout-brain-outline-face-made-with-chalk-blackboard-1140-200.jpg)
ข่าวประชาสัมพันธ์
Key Message/Infographic
สศท.2 ประชุมหารือกับทีมงาน ADB น่าน
สศท.2 พิษณุโลก ประชุมหารือกับทีมงานย่อยที่ขับเคลื่อนงานในระดับพื้นที่โครงการการประเมินความเปราะบางต่อการเปลี่ยนแปลงสภาพภูมิอากาศ (ADB น่าน)
เวลา 17.00 น. วันที่ 30 กันยายน 2565 นายประเสริฐศักดิ์ แสงสัทธา ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 มอบหมายให้ นางธัญญ์พิชชา เถระรัชชานนท์ ผู้อำนวยการส่วนสารสนเทศการเกษตร ร่วมประชุมหารือกับทีมงานย่อยที่ขับเคลื่อนงานในระดับพื้นที่โครงการการประเมินความเปราะบางต่อการเปลี่ยนแปลงสภาพภูมิอากาศ ประกอบด้วย คณะเจ้าหน้าที่ในสังกัดกองเศรษฐกิจระหว่างประเทศ (กศป.) ผู้แทนสำนักงานเกษตรและสหกรณ์จังหวัดน่าน นักวิจัยของ AIT และผู้ประสานงานโครงการของ ADB ทั้งนี้ เพื่อจะนำข้อหารือที่ได้ มาพัฒนาปรับปรุงรูปแบบการขับเคลื่อนการทำงานให้บรรลุผลสำเร็จตามเป้าหมายที่กำหนด
ภาพ/ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก
เวลา 17.00 น. วันที่ 30 กันยายน 2565 นายประเสริฐศักดิ์ แสงสัทธา ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 มอบหมายให้ นางธัญญ์พิชชา เถระรัชชานนท์ ผู้อำนวยการส่วนสารสนเทศการเกษตร ร่วมประชุมหารือกับทีมงานย่อยที่ขับเคลื่อนงานในระดับพื้นที่โครงการการประเมินความเปราะบางต่อการเปลี่ยนแปลงสภาพภูมิอากาศ ประกอบด้วย คณะเจ้าหน้าที่ในสังกัดกองเศรษฐกิจระหว่างประเทศ (กศป.) ผู้แทนสำนักงานเกษตรและสหกรณ์จังหวัดน่าน นักวิจัยของ AIT และผู้ประสานงานโครงการของ ADB ทั้งนี้ เพื่อจะนำข้อหารือที่ได้ มาพัฒนาปรับปรุงรูปแบบการขับเคลื่อนการทำงานให้บรรลุผลสำเร็จตามเป้าหมายที่กำหนด
ภาพ/ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก