- หน้าแรก
- Key Message/Infographic
![](/assets/portals/5/fileups/zone2/images/big_banner/yellow-light-bulb-paper-cutout-brain-outline-face-made-with-chalk-blackboard-1140-200.jpg)
ข่าวประชาสัมพันธ์
Key Message/Infographic
ผอ.สศท.2 ร่วมประชุม คทง. บริหารจัดการสับปะรด พิษณุโลก ปี 2566
วันที่ 13 มกราคม 2566 นายประเสริฐศักดิ์ แสงสัทธา ผู้อำนวยการเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 (สศท.2 พิษณุโลก) เข้าร่วมประชุมคณะทำงานบริหารจัดการสับปะรด จังหวัดพิษณุโลก ณ สำนักงานเกษตรจังหวัดพิษณุโลก อำเภอวังทอง จังหวัดพิษณุโลก โดยที่ประชุมได้พิจารณาข้อมูลเนื้อที่เพาะปลูก เนื้อที่เก็บเกี่ยว และปริมาณผลผลิตสับปะรด ปี 2566 เพื่อเตรียมวางแผนบริหารจัดการผลผลิตให้สอดคล้องกับความต้องการของตลาด ในการนี้ ผอ.สศท.2 ได้ให้ข้อเสนอแนะว่า ควรใช้ข้อมูลเอกภาพเป็นฐานในการคาดการณ์ ปี 2566 และหากจำแนกสัดส่วนปีของสับปะรดได้จะทำให้คาดการณ์ได้อย่างแม่นยำ รวมทั้งควรอ้างอิงแหล่งที่มาของข้อมูลให้ถูกต้อง
ภาพ/ข่าว: คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก
ภาพ/ข่าว: คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก