- หน้าแรก
- Key Message/Infographic
![](/assets/portals/5/fileups/zone2/images/big_banner/yellow-light-bulb-paper-cutout-brain-outline-face-made-with-chalk-blackboard-1140-200.jpg)
ข่าวประชาสัมพันธ์
Key Message/Infographic
สศท.2 ร่วมประชุมบริหารจัดการสับปะรดระดับเขต ครั้งที่ 1/2566
วันที่ 20 มกราคม 2566 นายประเสริฐศักดิ์ แสงสัทธา ผู้อำนวยการเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 (สศท.2 พิษณุโลก) มอบหมายให้ นางสุธาทิพย์ ศรีสรรพกิจ นักวิเคราะห์นโยบายและแผนชำนาญการพิเศษ เข้าร่วมการประชุมบริหารจัดการการผลิตและการตลาดสินค้าสับปะรดระดับเขต ครั้งที่ 1/2566 ผ่านระบบออนไลน์ Zoom โดยมีนางสาวศิริลักษณ์ กมล ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการผลิต สำนักงานส่งเสริมและพัฒนาการเกษตรที่ 6 จังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานการประชุมดังกล่าว โดยวัตถุประสงค์ของการประชุม เพื่อประมาณการปริมาณผลผลิต ความต้องการของผู้รับซื้อ และแนวทางแก้ไขปัญหาสับปะรดภาคเหนือ ปี 2566 ในการนี้ ผู้แทน สศท.2 ได้นำเสนอสถานการณ์การผลิตและราคาสับปะรด ภาคเหนือ ให้ที่ประชุมรับทราบในภาพรวม
ภาพ/ข่าว: คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 (พิษณุโลก)
ภาพ/ข่าว: คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 (พิษณุโลก)