- หน้าแรก
- Key Message/Infographic
![](/assets/portals/5/fileups/zone2/images/big_banner/yellow-light-bulb-paper-cutout-brain-outline-face-made-with-chalk-blackboard-1140-200.jpg)
ข่าวประชาสัมพันธ์
Key Message/Infographic
ผอ.สศท.2 ร่วมพิธีเปิดการส่งน้ำ เพื่อเริ่มปลูกข้าวนาปี บางระกำโมเดล 2566
วันศุกร์ที่ 17 มีนาคม พ.ศ. 2566 เวลา 10.00 น. นายประเสริฐศักดิ์ แสงสัทธา ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 (ผอ.สศท.2 พิษณุโลก) พร้อมด้วย นางธัญญ์พิชชา เถระรัชชานนท์ ผู้อำนวยการส่วนสารสนเทศการเกษตร เข้าร่วม พิธีเปิดการส่งน้ำเพื่อเริ่มต้นการเพาะปลูกฤดูนาปี "โครงการบางระกำโมเดล ปี 2566" ณ บริเวณคลองแยงมุม ต.ท่าช้าง อ.พรหมพิราม จ.พิษณุโลก โดยอธิบดีกรมชลประทาน (นายประพิศ จันทร์มา) เป็นประธาน มีหัวหน้าส่วนราชการในสังกัด กษ. และผู้แทน ร่วมงานจำนวนมาก
ภาพ/ข่าว: คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก
ภาพ/ข่าว: คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก