- หน้าแรก
- Key Message/Infographic
![](/assets/portals/5/fileups/zone2/images/big_banner/yellow-light-bulb-paper-cutout-brain-outline-face-made-with-chalk-blackboard-1140-200.jpg)
ข่าวประชาสัมพันธ์
Key Message/Infographic
สศท.2 ลงพื้นที่ติดตามสถานการณ์ภาวะเศรษฐกิจการเกษตร ไตรมาส 1 และแนวโน้มปี 2566
ช่วงระหว่างวันที่ 27 กุมภาพันธ์ ถึง 5 มีนาคม 2566 และ วันที่ 14 ถึง 24 มีนาคม 2566 นายประเสริฐศักดิ์ แสงสัทธา ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 (สศท.2 พิษณุโลก) มอบหมายให้ นายเฉลิมสิน อินทชัยศรี นักวิชาการสถิติชำนาญการ และนางสาวปานรดา ถาเรือน นักวิเคราะห์นโยบายและแผนชำนาญการ ลงพื้นที่ติดตามสถานการณ์ภาวะเศรษฐกิจการเกษตร ไตรมาส 1 และแนวโน้มปี 2566 ในพื้นที่ 6 จังหวัด (พิษณุโลก สุโขทัย ตาก อุตรดิตถ์ แพร่ และ น่าน) ทั้งนี้ เพื่อนำมาใช้เป็นข้อมูลประกอบการจัดทำรายงานภาวะเศรษฐกิจการเกษตรต่อไป
ภาพ/ข่าว: คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก
ภาพ/ข่าว: คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก