- หน้าแรก
- Key Message/Infographic
![](/assets/portals/5/fileups/zone2/images/big_banner/yellow-light-bulb-paper-cutout-brain-outline-face-made-with-chalk-blackboard-1140-200.jpg)
ข่าวประชาสัมพันธ์
Key Message/Infographic
สศท.2 เข้าร่วมประชุม คกก. ภัยพิบัติฯ จ.อุตรดิตถ์ ครั้งที่ 5/2566
วันพุธที่ 24 พฤษภาคม 2566 เวลา 13.30 น. นางธัญญ์พิชชา เถระรัชชานนท์ ผู้อำนวยการส่วนสารสนเทศการเกษตรเข้าร่วมประชุมคณะกรรมการศูนย์ติดตามและแก้ไขปัญหาภัยพิบัติด้านการเกษตรจังหวัดอุตรดิตถ์ ครั้งที่ 5/2566 ผ่านระบบ Application Zoom ณ ห้องประชุมสำนักงานเกษตรและสหกรณ์จังหวัดอุตรดิตถ์ โดยมี นายกฤษณ อำพันธุ์ รักษาราชการแทน เกษตรและสหกรณ์จังหวัดอุตรดิตถ์เป็นประธาน
ในครั้งนี้ สศท.2 พิษณุโลก ได้นำเสนอภาวะการตลาดสินค้าเกษตรสำคัญ ตามห้วงฤดูกาล ปี 2566 ในเขตพื้นที่รับผิดชอบ เพื่อให้หน่วยงานที่เกี่ยวข้องนำไปประชาสัมพันธ์แก่เกษตรกร ได้รับรู้ข่าวสารสถานการณ์การตลาดสินค้าเกษตร ซึ่งสามารถนำไปประกอบการตัดสินใจเลือกผลิตสินค้าได้อย่างเหมาะสม
ข่าว/ภาพ : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก
ในครั้งนี้ สศท.2 พิษณุโลก ได้นำเสนอภาวะการตลาดสินค้าเกษตรสำคัญ ตามห้วงฤดูกาล ปี 2566 ในเขตพื้นที่รับผิดชอบ เพื่อให้หน่วยงานที่เกี่ยวข้องนำไปประชาสัมพันธ์แก่เกษตรกร ได้รับรู้ข่าวสารสถานการณ์การตลาดสินค้าเกษตร ซึ่งสามารถนำไปประกอบการตัดสินใจเลือกผลิตสินค้าได้อย่างเหมาะสม
ข่าว/ภาพ : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก