- หน้าแรก
- Key Message/Infographic
![](/assets/portals/5/fileups/zone2/images/big_banner/yellow-light-bulb-paper-cutout-brain-outline-face-made-with-chalk-blackboard-1140-200.jpg)
ข่าวประชาสัมพันธ์
Key Message/Infographic
ผอ.สศท.2 เข้าร่วมประชุม คทง. ยุทธศาสตร์อะโวคาโดฯ จ.ตาก ปี 66-70
วันที่ 16 มิถุนายน 2566 นายประเสริฐศักดิ์ แสงสัทธา ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 (ผอ.สศท.2 พิษณุโลก) พร้อมด้วย เจ้าหน้าที่ส่วนแผนพัฒนาเขตเศรษฐกิจการเกษตร สศท.2 พิษณุโลก เข้าร่วมการประชุมคณะทำงานจัดทำยุทธศาสตร์การผลิตและการตลาดอะโวคาโดจังหวัดตาก ปี พ.ศ.2566-2570 ผ่านระบบออนไลน์ ZOOM เพื่อพิจารณาให้ความเห็นชอบแผนการผลิตและการตลาดอะโวคาโดจังหวัดตาก ปี 2566-2570 สำหรับเป็นแนวทางในการขับเคลื่อนการพัฒนาอะโวคาโด ซึ่งเป็นสินค้าเกษตรที่สำคัญของจังหวัดตาก โดยมี นายจิรัฐถิติกาล โพธิผล เกษตรและสหกรณ์จังหวัดตาก เป็นประธานการประชุมดังกล่าว
ภาพ/ข่าว: คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก
ภาพ/ข่าว: คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก