- หน้าแรก
- Key Message/Infographic
![](/assets/portals/5/fileups/zone2/images/big_banner/yellow-light-bulb-paper-cutout-brain-outline-face-made-with-chalk-blackboard-1140-200.jpg)
ข่าวประชาสัมพันธ์
Key Message/Infographic
สศท.2 จัดกิจกรรมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ภายในหน่วยงาน (19/6/66)
วันจันทร์ที่ 19 มิถุนายน 2566 เวลา 14.00 น. นายประเสริฐศักดิ์ แสงสัทธา ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 (ผอ.สศท.2 พิษณุโลก) ได้มอบหมายให้เจ้าหน้าที่ สศท.2 จัดกิจกรรมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ภายในหน่วยงาน จำนวน 2 เรื่อง ได้แก่
1) โครงการพัฒนาเครื่องมือเพื่อวิเคราะห์ผลกระทบจากการใช้นโยบาย/มาตรการ ทางการเกษตร หลักสูตร “การใช้งานระบบ” โดยมี นางสาวปานรดา ถาเรือน นักวิเคราะห์นโยบายและแผนชำนาญการ และนางสาวศิริเพ็ญ วงศ์วาส เป็นผู้บรรยาย
2) การวิเคราะห์เชิงเศรษฐกิจของวัสดุเหลือใช้ทางการเกษตร โดยมีนายธนากร แก้วจรูญ เศรษฐกรชำนาญการ เป็นผู้บรรยาย
ในการจัดกิจกรรมครั้งนี้ มีเจ้าหน้าที่ สศท.2 จากทุกส่วน/ฝ่าย เข้าร่วมประมาณ 15 คน
ภาพ/ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 (พิษณุโลก)
1) โครงการพัฒนาเครื่องมือเพื่อวิเคราะห์ผลกระทบจากการใช้นโยบาย/มาตรการ ทางการเกษตร หลักสูตร “การใช้งานระบบ” โดยมี นางสาวปานรดา ถาเรือน นักวิเคราะห์นโยบายและแผนชำนาญการ และนางสาวศิริเพ็ญ วงศ์วาส เป็นผู้บรรยาย
2) การวิเคราะห์เชิงเศรษฐกิจของวัสดุเหลือใช้ทางการเกษตร โดยมีนายธนากร แก้วจรูญ เศรษฐกรชำนาญการ เป็นผู้บรรยาย
ในการจัดกิจกรรมครั้งนี้ มีเจ้าหน้าที่ สศท.2 จากทุกส่วน/ฝ่าย เข้าร่วมประมาณ 15 คน
ภาพ/ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 (พิษณุโลก)