- หน้าแรก
- Key Message/Infographic
![](/assets/portals/5/fileups/zone2/images/big_banner/yellow-light-bulb-paper-cutout-brain-outline-face-made-with-chalk-blackboard-1140-200.jpg)
ข่าวประชาสัมพันธ์
Key Message/Infographic
สศท.2 ร่วมพิธีทำบุญตักบาตรถวายพระกุศลพระชนมายุ 8 รอบ สมเด็จพระสังฆราชฯ
วันที่ 26 มิถุนายน 2566 เวลา 06.00 น. นายประเสริฐศักดิ์ แสงสัทธา ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 (สศท.2 พิษณุโลก) มอบหมายให้ นายธนากร แก้วจรูญ เศรษฐกรชำนาญการและเจ้าหน้าที่ส่วนวิจัยและประเมินผลเขตเศรษฐกิจการเกษตร เข้าร่วมพิธีทำบุญตักบาตร (ข้าวสารอาหารแห้ง) จำนวน 97 รูป บริเวณหน้าพระวิหารพระพุทธชินราช วัดพระศรีรัตนมหาธาตุวรมหาวิหาร จังหวัดพิษณุโลก โดยมีนายภูสิต สมจิตต์ ผู้ว่าราชการจังหวัดพิษณุโลก เป็นประธานในพิธีดังกล่าว
ภาพ/ข่าว: คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก
ภาพ/ข่าว: คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก