- หน้าแรก
- ข่าวไซเบอร์
![](/assets/portals/5/fileups/zone2/images/big_banner/key-lock-password-security-privacy-protection-graphic-1140-200.jpg)
ข่าวประชาสัมพันธ์
ข่าวไซเบอร์
สศท.2 ร่วมกิจกรรม Big Cleaning Day ตามโครงการ "พิษณุโลกเมืองสะอาด"
สศท.2 ร่วมกิจกรรมทำความสะอาด Big Cleaning Day ตามโครงการจิตอาสา "พิษณุโลกเมืองสะอาด" ครั้งที่ 2/2565 ภายใต้ยุทธการ "สร้างเมืองสวยสองแควสะอาดสดใส"
วันพุธที่ 1 ธันวาคม 2564 เวลา 15.30 น. นายประเสริฐศักดิ์ แสงสัทธา ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 (ผอ.สศท.2 พิษณุโลก) นำทีมข้าราชการ ลูกจ้างประจำ พนักงานราชการ จ้างเหมาบริการ และนักศึกษาฝึกงาน เข้าร่วมกิจกรรมทำความสะอาด Big Cleaning Day ตามโครงการจิตอาสา "พิษณุโลกเมืองสะอาด" (Phitsanulok Clean & Tidy) ครั้งที่ 2/2565 ภายใต้ยุทธการ "สร้างเมืองสวยสองแควสะอาดสดใส"
ในกิจกรรมครั้งนี้ เจ้าหน้าที่ สศท.2 ได้ร่วมกันทำความสะอาด ปรับปรุงภูมิทัศน์ จัดการขยะมูลฝอยและสิ่งปฏิกูล กำจัดวัชพืช และตัดแต่งกิ่งต้นไม้ เพื่อนำไปทำปุ๋ยหมักไว้ใช้บำรุงต้นไม้ในบริเวณ สศท.2 ซึ่งนับเป็นกิจกรรมอันดีที่ให้บุคลากรได้ร่วมรับผิดชอบต่อองค์กร ร่วมมือร่วมใจทำความสะอาดสถานที่ทำงานให้สวยงาม เป็นระเบียบเรียบร้อย น่าอยู่
นอกจากนี้ ยังได้ทำความสะอาดบริเวณด้านหน้าอาคารสำนักงาน ซึ่งทุกส่วนราชการในจังหวัดที่มีที่ตั้ง ณ บริเวณตั้งแต่แยกวัดโพธิญาณ ถึงสำนักงานเทศบาลตำบลหัวรอ ได้เข้าร่วมกิจกรรมดังกล่าวด้วย
ภาพ/ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก
วันพุธที่ 1 ธันวาคม 2564 เวลา 15.30 น. นายประเสริฐศักดิ์ แสงสัทธา ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 (ผอ.สศท.2 พิษณุโลก) นำทีมข้าราชการ ลูกจ้างประจำ พนักงานราชการ จ้างเหมาบริการ และนักศึกษาฝึกงาน เข้าร่วมกิจกรรมทำความสะอาด Big Cleaning Day ตามโครงการจิตอาสา "พิษณุโลกเมืองสะอาด" (Phitsanulok Clean & Tidy) ครั้งที่ 2/2565 ภายใต้ยุทธการ "สร้างเมืองสวยสองแควสะอาดสดใส"
ในกิจกรรมครั้งนี้ เจ้าหน้าที่ สศท.2 ได้ร่วมกันทำความสะอาด ปรับปรุงภูมิทัศน์ จัดการขยะมูลฝอยและสิ่งปฏิกูล กำจัดวัชพืช และตัดแต่งกิ่งต้นไม้ เพื่อนำไปทำปุ๋ยหมักไว้ใช้บำรุงต้นไม้ในบริเวณ สศท.2 ซึ่งนับเป็นกิจกรรมอันดีที่ให้บุคลากรได้ร่วมรับผิดชอบต่อองค์กร ร่วมมือร่วมใจทำความสะอาดสถานที่ทำงานให้สวยงาม เป็นระเบียบเรียบร้อย น่าอยู่
นอกจากนี้ ยังได้ทำความสะอาดบริเวณด้านหน้าอาคารสำนักงาน ซึ่งทุกส่วนราชการในจังหวัดที่มีที่ตั้ง ณ บริเวณตั้งแต่แยกวัดโพธิญาณ ถึงสำนักงานเทศบาลตำบลหัวรอ ได้เข้าร่วมกิจกรรมดังกล่าวด้วย
ภาพ/ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก