- หน้าแรก
- ข่าวไซเบอร์
![](/assets/portals/5/fileups/zone2/images/big_banner/key-lock-password-security-privacy-protection-graphic-1140-200.jpg)
ข่าวประชาสัมพันธ์
ข่าวไซเบอร์
สศท.2 ร่วมประชุม คอกก. บริหารจัดการข้าว พิษณุโลก ครั้งที่ 3/2565
วันอังคารที่ 16 สิงหาคม 2565 นายประเสริฐศักดิ์ แสงสัทธา ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 มอบหมายให้ นางธัญญ์พิชชา เถระรัชชานนท์ ผู้อำนวยการส่วนสารสนเทศการเกษตร (Mr.ข้าว สศท.2) เข้าร่วมประชุมคณะอนุกรรมการติดตามกำกับดูแลการบริหารจัดการข้าวระดับจังหวัด จังหวัดพิษณุโลก ครั้งที่ 3/2565 โดยมี นายรณรงค์ นครจินดา รองผู้ว่าราชการจังหวัดพิษณุโลก เป็นประธานการประชุมฯ และนางอุบลรัตน์ ศิลตระกูล พาณิชย์จังหวัดพิษณุโลก เป็นฝ่ายเลขาฯ
ทั้งนี้ เพื่อติดตามสถานการณ์การผลิตข้าวนาปี ปีเพาะปลูก 2564/65 และปี 2565/66 รอบที่ 1 (ผลการเพาะปลูกข้าวเทียบกับเป้าหมายส่งเสริมของ กษ.) กำกับดูแลแก้ไขปัญหา และบริหารจัดการข้าวทั้งด้านการผลิตและการตลาดข้าวในจังหวัด ให้มีประสิทธิภาพ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย ตลอดจนพิจารณาการดำเนินการตามโครงการฯ ที่ได้รับอนุมัติจาก คณะกรรมการนโยบายและบริหารจัดการข้าว (นบข.) ให้เป็นไปตามหลักเกณฑ์กำหนด
ภาพ/ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก
ทั้งนี้ เพื่อติดตามสถานการณ์การผลิตข้าวนาปี ปีเพาะปลูก 2564/65 และปี 2565/66 รอบที่ 1 (ผลการเพาะปลูกข้าวเทียบกับเป้าหมายส่งเสริมของ กษ.) กำกับดูแลแก้ไขปัญหา และบริหารจัดการข้าวทั้งด้านการผลิตและการตลาดข้าวในจังหวัด ให้มีประสิทธิภาพ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย ตลอดจนพิจารณาการดำเนินการตามโครงการฯ ที่ได้รับอนุมัติจาก คณะกรรมการนโยบายและบริหารจัดการข้าว (นบข.) ให้เป็นไปตามหลักเกณฑ์กำหนด
ภาพ/ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก