- หน้าแรก
- ข่าวไซเบอร์
![](/assets/portals/5/fileups/zone2/images/big_banner/key-lock-password-security-privacy-protection-graphic-1140-200.jpg)
ข่าวประชาสัมพันธ์
ข่าวไซเบอร์
สศท.2 ร่วมต้อนรับนักศึกษาฝึกงาน ม.ราชภัฎพิบูลสงคราม
วันพฤหัสบดีที่ 20 เมษายน 2566 นายประเสริฐศักดิ์ แสงสัทธา ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 (สศท.2พิษณุโลก) มอบหมายให้ นางธัญญ์พิชชา เถระรัชชานนท์ ผู้อำนวยการส่วนสารสนเทศการเกษตร พร้อมด้วยหัวหน้าฝ่ายบริหารทั่วไป และผู้แทนส่วนแผนพัฒนาเขตเศรษฐกิจการเกษตร และส่วนวิจัยประเมินผล ร่วมต้อนรับนักศึกษา จากคณะวิทยาการจัดการ สาขาวิชาเศรษฐศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฎพิบูลสงคราม พิษณุโลก จำนวน 3 ราย ที่เข้ามาฝึกปฏิบัติงานเป็นนักศึกษาฝึกงานของ สศท.2 ช่วงระหว่างวันที่ 18 เมษายน- 16 มิถุนายน 2566 รวมระยะเวลาประมาณ 2 เดือน
ในครั้งนี้ สศท.2 ได้แนะนำให้น้องๆนักศึกษาฯ ได้รู้จัก สศก. ทั้งส่วนกลาง และสศท.1-12 และรับทราบวิสัยทัศน์ พันธกิจ ค่านิยมองค์กร วัฒนธรรมองค์กรของกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ การปฏิบัติงานภายใต้แผนงานโครงการต่างๆของ ส่วน/ฝ่ายต่างๆ ของ สศท.2 ทั้งนี้เพื่อให้นักศึกษาได้ทดลองปฏิบัติงาน จากบรรยากาศจริงในสังคมการทำงานในระบบราชการ ได้ฝึกควบคุมตัวเองให้มีวินัย มีความรับผิดชอบมากขึ้น อีกทั้งยังได้สั่งสมประสบการณ์การทำงานตามสายงานที่เรียนด้วย
ภาพ/ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก
ในครั้งนี้ สศท.2 ได้แนะนำให้น้องๆนักศึกษาฯ ได้รู้จัก สศก. ทั้งส่วนกลาง และสศท.1-12 และรับทราบวิสัยทัศน์ พันธกิจ ค่านิยมองค์กร วัฒนธรรมองค์กรของกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ การปฏิบัติงานภายใต้แผนงานโครงการต่างๆของ ส่วน/ฝ่ายต่างๆ ของ สศท.2 ทั้งนี้เพื่อให้นักศึกษาได้ทดลองปฏิบัติงาน จากบรรยากาศจริงในสังคมการทำงานในระบบราชการ ได้ฝึกควบคุมตัวเองให้มีวินัย มีความรับผิดชอบมากขึ้น อีกทั้งยังได้สั่งสมประสบการณ์การทำงานตามสายงานที่เรียนด้วย
ภาพ/ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก