- หน้าแรก
- ข่าวผู้บริหาร
![](/assets/portals/5/fileups/zone2/images/big_banner/businessman-with-laptop-looking-away-thinking-1140-200.jpg)
ข่าวประชาสัมพันธ์
ข่าวผู้บริหาร
สศท.2 ร่วมประชุม โครงการเสริมสร้างความสามารถในการรับมือต่อการเปลี่ยนแปลงสภาพภูมิอากาศในลุ่มน้ำของประเทศไทยฯ
วันจันทร์ที่ 22 พฤษภาคม 2566 นายประเสริฐศักดิ์ แสงสัทธา ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 (สศท.2 พิษณุโลก) มอบหมายให้ นางสาวปานรดา ถาเรือน นักวิเคราะห์นโยบายและแผนชำนาญการ เข้าร่วมร่วมประชุมเชิงปฏิบัติการในระยะเริ่มต้นโครงการ (Project Inception Workshop)โครงการเสริมสร้างความสามารถในการรับมือต่อการเปลี่ยนแปลงสภาพภูมิอากาศในลุ่มน้ำของประเทศไทย ด้วยการบริหารจัดการน้ำที่มีประสิทธิภาพและการเกษตรแบบยั่งยืน ณ โรงแรมท็อปแลนด์ จังหวัดพิษณุโลก เพื่อชี้แจงและทำความเข้าใจ ลักษณะโครงการ แนวทางในการดำเนินการ ในพื้นที่โครงการส่งน้ำและบำรุงรักษายมน่าน ซึ่งครอบคลุม 22 ตำบล 7 อำเภอ ในเขต 3 จังหวัดได้แก่ อุตรดิตถ์ สุโขทัย และพิษณุโลก โดยมี ดร.ทวีศักดิ์ ธนเดโชพล รองอธิบดีฝ่ายบำรุงรักษา กรมชลประทาน เป็นประธานในการประชุมดังกล่าว
ภาพ/ข่าว: คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก
ภาพ/ข่าว: คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก