- หน้าแรก
- ข่าวผู้บริหาร
![](/assets/portals/5/fileups/zone2/images/big_banner/businessman-with-laptop-looking-away-thinking-1140-200.jpg)
ข่าวประชาสัมพันธ์
ข่าวผู้บริหาร
สสส.สศท.2 จัดประชุมเจ้าหน้าที่ในสังกัด ครั้งที่ 3/2565 (ปี งปม. 2566)
ส่วนสารสนเทศการเกษตร สำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 (สสส.สศท.2 พิษณุโลก) จัดประชุมเจ้าหน้าที่ในสังกัด ครั้งที่ 3/2565 (ปีงบประมาณ 2566)
วันพุธที่ 9 พฤศจิกายน 2565 นายประเสริฐศักดิ์ แสงสัทธา ผอ.สศท.2 มอบหมายให้ นางธัญญ์พิชชา เถระรัชชานนท์ ผู้อำนวยการส่วนสารสนเทศการเกษตร สศท.2 พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ในสังกัด สสส. จัดประชุมเจ้าหน้าที่ฯ ครั้งที่ 3/2565 (เดือนพฤศจิกายน 2565) โดยมีนักวิชาการ เจ้าหน้าที่เข้าร่วมประชุมโดยพร้อมเพรียงกัน
วัตถุประสงค์การประชุม
•เพื่อแนะนำน้องนิสิตสหกิจศึกษา จากคณะวิทยาศาสตร์ สาขาคณิตศาสตร์ มหาวิทยาลัยนเรศวร ที่มาฝึกงานในส่วนฯ เป็นระยะประมาณ 4 เดือน
•เพื่อชี้แจงกรอบการทำงานภายใต้โครงการต่างๆ ในปีงบประมาณ 2566 และสร้างความเข้าใจเกี่ยวกับหน้าที่ความรับผิดชอบงานให้เจ้าหน้าที่ เน้นบูรณาการสนับสนุนการทำงานร่วมกันของ Mr.งาน และ Mr.จังหวัด ในสังกัด สสส.สศท.2
•เพื่อชี้แจงตัวชี้วัดตามคำรับรองการปฏิบัติราชการ สศก.ปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 ระดับศูนย์/สำนัก/กอง/สศท.1-12 และหน่วยงานขึ้นตรง ให้เจ้าหน้าที่ผู้ปฏิบัติงานรับทราบ และร่วมขับเคลื่อนงานตามตัวชี้วัดต่างๆ
•เพื่อพิจารณาแผนงาน แผนเงินที่คาดว่าจะใช้จริง เงินเหลือจ่ายของแต่ละกิจกรรมโครงการ ส่งฝ่ายบริหารทั่วไป
•เพื่อพิจารณางาน ตามการแบ่งสายสำรวจหลัก 3 สาย ในรอบแรกช่วงเดือนพ.ย.-ธ.ค. 65 และการแบ่งภารกิจงานในส่วนฯ
•เพื่อพิจารณาแนวทางการดำเนินงานการสำรวจพืชเบ็ดเสร็จ หอมแดง กระเทียม มันฝรั่ง โดย สศท.2
•เพื่อพิจารณาเสนอเจ้าหน้าที่เข้ารับการสัมมนาเชิงปฏิบัติการ เรื่อง การสำรวจข้อมูลผลผลิตต่อไร่ ด้วยวิธีการตั้งแปลงเก็บเกี่ยว (Crop Cutting) ช่วงระหว่างวันที่ 27-29 พ.ย.65จำนวน 3 คน ณ อำแภอเขาค้อ จังหวัดเพชรบูรณ์
ภาพ/ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 (พิษณุโลก)
วันพุธที่ 9 พฤศจิกายน 2565 นายประเสริฐศักดิ์ แสงสัทธา ผอ.สศท.2 มอบหมายให้ นางธัญญ์พิชชา เถระรัชชานนท์ ผู้อำนวยการส่วนสารสนเทศการเกษตร สศท.2 พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ในสังกัด สสส. จัดประชุมเจ้าหน้าที่ฯ ครั้งที่ 3/2565 (เดือนพฤศจิกายน 2565) โดยมีนักวิชาการ เจ้าหน้าที่เข้าร่วมประชุมโดยพร้อมเพรียงกัน
วัตถุประสงค์การประชุม
•เพื่อแนะนำน้องนิสิตสหกิจศึกษา จากคณะวิทยาศาสตร์ สาขาคณิตศาสตร์ มหาวิทยาลัยนเรศวร ที่มาฝึกงานในส่วนฯ เป็นระยะประมาณ 4 เดือน
•เพื่อชี้แจงกรอบการทำงานภายใต้โครงการต่างๆ ในปีงบประมาณ 2566 และสร้างความเข้าใจเกี่ยวกับหน้าที่ความรับผิดชอบงานให้เจ้าหน้าที่ เน้นบูรณาการสนับสนุนการทำงานร่วมกันของ Mr.งาน และ Mr.จังหวัด ในสังกัด สสส.สศท.2
•เพื่อชี้แจงตัวชี้วัดตามคำรับรองการปฏิบัติราชการ สศก.ปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 ระดับศูนย์/สำนัก/กอง/สศท.1-12 และหน่วยงานขึ้นตรง ให้เจ้าหน้าที่ผู้ปฏิบัติงานรับทราบ และร่วมขับเคลื่อนงานตามตัวชี้วัดต่างๆ
•เพื่อพิจารณาแผนงาน แผนเงินที่คาดว่าจะใช้จริง เงินเหลือจ่ายของแต่ละกิจกรรมโครงการ ส่งฝ่ายบริหารทั่วไป
•เพื่อพิจารณางาน ตามการแบ่งสายสำรวจหลัก 3 สาย ในรอบแรกช่วงเดือนพ.ย.-ธ.ค. 65 และการแบ่งภารกิจงานในส่วนฯ
•เพื่อพิจารณาแนวทางการดำเนินงานการสำรวจพืชเบ็ดเสร็จ หอมแดง กระเทียม มันฝรั่ง โดย สศท.2
•เพื่อพิจารณาเสนอเจ้าหน้าที่เข้ารับการสัมมนาเชิงปฏิบัติการ เรื่อง การสำรวจข้อมูลผลผลิตต่อไร่ ด้วยวิธีการตั้งแปลงเก็บเกี่ยว (Crop Cutting) ช่วงระหว่างวันที่ 27-29 พ.ย.65จำนวน 3 คน ณ อำแภอเขาค้อ จังหวัดเพชรบูรณ์
ภาพ/ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 (พิษณุโลก)