- หน้าแรก
- ข่าวผู้บริหาร
![](/assets/portals/5/fileups/zone2/images/big_banner/businessman-with-laptop-looking-away-thinking-1140-200.jpg)
ข่าวประชาสัมพันธ์
ข่าวผู้บริหาร
สศท.2 จัด Unit School ครั้งที่ 2/2566 เรื่องการสำรวจ Socio ปีเพาะปลูก 2565/66
วันพฤหัสบดีที่ 18 พฤษภาคม 2566 นายประเสริฐศักดิ์ แสงสัทธา ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 (ผอ.สศท.2 พิษณุโลก) มอบหมายให้ นางธัญญ์พิชชา เถระรัชชานนท์ ผู้อำนวยการส่วนสารสนเทศการเกษตร และประธานคณะทำงานจัดการความรู้ สศท.2 จัดกิจกรรมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ (Unit School) ครั้งที่ 2/2566 เรื่อง “การสำรวจภาวะเศรษฐกิจสังคมครัวเรือนเกษตร (Socio) ปีเพาะปลูก 2565/66” ให้แก่ทีมปฏิบัติงานสำรวจ Socio และบุคลากรของ สศท.2 โดยทีมวิทยากรจากส่วนสารสนเทศการเกษตร
วัตถุประสงค์หลักในการจัดกิจกรรมครั้งนี้ เพื่อให้ทีมสำรวจและบุคลากร สศท.2 ได้มีความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับความสำคัญ ระเบียบวิธีการสำรวจ แบบสัมภาษณ์ การกรอกข้อมูล และสามารถปฏิบัติงานได้อย่างถูกต้อง โดยมีบุคลากรร่วมกิจกรรม ประมาณ 20 ราย ทั้งนี้ กิจกรรมดังกล่าว อยู่ภายใต้โครงการส่งเสริมการพัฒนาหน่วยงานระดับสำนัก/ศูนย์/กอง/สศท.1-12 ด้านที่ 4 การจัดให้มีระบบการติดตามงานและการจัดการความรู้ เพื่อเพิ่มศักยภาพบุคลากรให้มีองค์ความรู้ในงานตามภารกิจหลักและงานสนับสนุน ที่จะยกระดับคุณภาพงานของ สศท.1-12 สศก.ให้มีประสิทธิภาพเพิ่มมากขึ้น
ภาพ/ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 (พิษณุโลก)
วัตถุประสงค์หลักในการจัดกิจกรรมครั้งนี้ เพื่อให้ทีมสำรวจและบุคลากร สศท.2 ได้มีความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับความสำคัญ ระเบียบวิธีการสำรวจ แบบสัมภาษณ์ การกรอกข้อมูล และสามารถปฏิบัติงานได้อย่างถูกต้อง โดยมีบุคลากรร่วมกิจกรรม ประมาณ 20 ราย ทั้งนี้ กิจกรรมดังกล่าว อยู่ภายใต้โครงการส่งเสริมการพัฒนาหน่วยงานระดับสำนัก/ศูนย์/กอง/สศท.1-12 ด้านที่ 4 การจัดให้มีระบบการติดตามงานและการจัดการความรู้ เพื่อเพิ่มศักยภาพบุคลากรให้มีองค์ความรู้ในงานตามภารกิจหลักและงานสนับสนุน ที่จะยกระดับคุณภาพงานของ สศท.1-12 สศก.ให้มีประสิทธิภาพเพิ่มมากขึ้น
ภาพ/ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 (พิษณุโลก)